Kính thưa các loại câu đố

jang

Giờ bạn hãy tưởng tượng bạn đang chạy xe với vận tốc 200km/h,trước mắt bạn là 2 chiếc xe tải to đùng cũng đang đối diện với bạn cũng với V=200km/h,khoảng cánh chỉ còn 4m,bạn sẽ làm thế nào để thoát khỏi nguy cảnh đó???

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Giờ bạn hãy tưởng tượng bạn đang chạy xe với vận tốc 200km/h,trước mắt bạn là 2 chiếc xe tải to đùng cũng đang đối diện với bạn cũng với V=200km/h,khoảng cánh chỉ còn 4m,bạn sẽ làm thế nào để thoát khỏi nguy cảnh đó??? "

Cái này khó quá, sao giống như chơi game, ngoài thực tế chết chắc, ui da

jang

Thêm phát nữa nè!có 1 từ mà toàn bộ người dân việt nam đều phát âm sai hết,đố là từ nào???

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nếu hai xe ngược chiều, đối diện nhau vận tốc đó coi như chết chắc , không thoát được.Nếu xe mình chạy 200km/h sau đuôi hai xe tải cũng 200km/h thì không sao cả. Vì chạy cùng chiều.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
"Giờ bạn hãy tưởng tượng bạn đang chạy xe với vận tốc 200km/h,trước mắt bạn là 2 chiếc xe tải to đùng cũng đang đối diện với bạn cũng với V=200km/h,khoảng cánh chỉ còn 4m,bạn sẽ làm thế nào để thoát khỏi nguy cảnh đó??? "

Cái này khó quá, sao giống như chơi game, ngoài thực tế chết chắc, ui da
mấu chốt câu hỏi là xe đối diện chạy tốc độ tương đương nhưng mà chạy """ Ngược chiều hay là cùng chiều"""""nếu cùng chiều cùng tốc độ cách nhau 4m thì cứ thế mà chạy chẳng phải làm gì đẻ thoát khỏi nguy hiểm cả.

jang

mấu chốt câu hỏi là xe đối diện chạy tốc độ tương đương nhưng mà chạy """ Ngược chiều hay là cùng chiều"""""nếu cùng chiều cùng tốc độ cách nhau 4m thì cứ thế mà chạy chẳng phải làm gì đẻ thoát khỏi nguy hiểm cả.
2 xe tải đối diện bạn àh,chứ ko phải song song đâu!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn

Hoặc là mình cũng không phải lo lắng gì cả, vì mỗi xe chạy mỗi làn đường khác nhau, đối diện nhưng không trực diện.

jang

Hoặc là mình cũng không phải lo lắng gì cả, vì mỗi xe chạy mỗi làn đường khác nhau, đối diện nhưng không trực diện
Trực diện,đối diện,ngược chiều,nói chung là nguy kịch thật sự!

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự

Hoặc là mình cũng không phải lo lắng gì cả, vì mỗi xe chạy mỗi làn đường khác nhau, đối diện nhưng không trực diện.

thì chỉ có xe nào chạy làn đương đó...............

jang

thì chỉ có xe nào chạy làn đương đó...............
đã nói là trực diện rầu mòa bác!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
hai chiếc xe tải chạy sau xe bạn, bạn nhìn thấy qua gương chiếu hậu. Coi như là đối diện nhưng là nhìn qua gương hậu. Cũng giống như chạy cùng chiều, cũng không sao cả.
hihi

jang

hai chiếc xe tải chạy sau xe bạn, bạn nhìn thấy qua gương chiếu hậu. Coi như là đối diện nhưng là nhìn qua gương hậu. Cũng giống như chạy cùng chiều, cũng không sao cả.
hihi
Cũng hổng phải,là đối diện thực sự kìa,ko có mẹo hay gì hết

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
jang bữa nay đó ghê quá! hehe....
Giờ mình đố về Chào Mào nhé! Có 1 con Bổi trong lồng tập thể, bỏ bao mang về, khi đi đường em nó vẫn sổ sang sảng là vì sao??? <==== Câu này hóc búa nè.
Thân chào!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Giờ bạn hãy tưởng tượng bạn đang chạy xe với vận tốc 200km/h,trước mắt bạn là 2 chiếc xe tải to đùng cũng đang đối diện với bạn cũng với V=200km/h,khoảng cánh chỉ còn 4m,bạn sẽ làm thế nào để thoát khỏi nguy cảnh đó???

Tưởng tượng lần 2, tàng hình!, hoặc giật mình dậy hóa đang mơ ngủ! éc! khó quá chạy.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn

Mình chẳng bị sao cả, mình nhìn thấy từ xa, mình chứng kiến, mình không ở trong xe nào hết, mình bình an, kekekke

Vì chỉ tưởng tượng thôi, làm gì có thật.

jang

jang bữa nay đó ghê quá! hehe....
Giờ mình đố về Chào Mào nhé! Có 1 con Bổi trong lồng tập thể, bỏ bao mang về, khi đi đường em nó vẫn sổ sang sảng là vì sao??? <==== Câu này hóc búa nè.
Thân chào!
Zạ hông phải là vì bao bị rách nên em nó sổ đó chứ anh????

jang

Tưởng tượng lần 2, tàng hình!, hoặc giật mình dậy hóa đang mơ ngủ! éc! khó quá chạy.
Zạ nếu đọc kỹ câu đố thì ngay từ đầu đã nói là "nếu bạn tưởng tượng"!vậy nên nếu muốn giải quyết tình huống đó thì đơn giản là đừng tưởng tượng nữa là xong bà con ạh!