kết chim

• Người khởi tạo Tiger
  • Ngày bắt đầu

Tiger

mình có con chim má trắng lên chơi cũng được mà nó kết chim từ nhỏ, thích con nào chơi con đó. không thì thôi. anh em chỉ giúp cách chữa với

thai

có thể ko phải kết chim đâu . do chim chưa cứng nên mức độ đấu đá chưa đều và hết ga mà thui . khi cứng chim sẽ chơi ở mọi góc cạnh , mọi khu vực mọi đối thủ . . . theo em là vậy . sai bỏ qua

chaomao^^py

Moderator
Con nào nó kết thì khi mang ra cội cho nó chơi , say ke thì cách dần ra , ban đầu là cách 1 lồng , rồi 2 , rồi 3 lồng , từ từ là quen . CHỉ sợ nó không phải kết , mà chỉ dám chơi với chim yếu

trinh117

mình có con chim má trắng lên chơi cũng được mà nó kết chim từ nhỏ, thích con nào chơi con đó. không thì thôi. anh em chỉ giúp cách chữa với
cái dở của chim tơ nuôi lên là vậy đó bác. chơi tùy hứng thích thì chơi ko thôi. hi

mecm

nếu ma kết chim thì nó sẽ chơi với con đó ất nhiệt tình,còn k kết thì nó chơi bình thường,chim bác chắc k pải kết mà chơi chim yếu hơn hoặc nó chơi thì ít mà k chơi thì nhìu hơn

Tiger

cám ơn các bác, con này đã kiểm tra và nó đúng là kết chim. có khi nó kết chim có giải nó chơi con chim có giải quay lưng. nhưng cặp chim khác dù yếu hay mạnh cũng không chơi. qua nhà hàng xóm 1 bầy chim chỉ chơi 1 con, cất con đó đi thì không chơi với bất kỳ con nào.

tranhathi

Bạn làm thế này nha. Bạn thả vào Avi trong vòng 5 ngày rồi kẹp chim thường xuyên sáng sớm, trưa, chiều tối , trong vòng 1 tháng bạn sẽ thấy kết quả ngay....... (mỗi lần kẹp chim khoảng 15 phút)

Tiger

Bạn làm thế này nha. Bạn thả vào Avi trong vòng 5 ngày rồi kẹp chim thường xuyên sáng sớm, trưa, chiều tối , trong vòng 1 tháng bạn sẽ thấy kết quả ngay....... (mỗi lần kẹp chim khoảng 15 phút)

cám ơn bạn, bạn có thể cho mình hỏi tại sao được không?

caphesua

Có 2 ý này bác tìm hiểu xem.
1)chim bác má trắng lên còn non nên chỉ chơi theo ngẫu hứng và tùy lúc.khắc phục bằng cách cho chim đi dợt liên tục ở cội và nhớ là kè chim từ yếu tới mạnh.khi nào chững chim là ok
2)nếu chim bác kết chim thì bâc có thể gởi ở cội 24/24.ăn ngủ ở trường luôn và theo giỏi và cho chim đi vào nề nếp ổn định.theo mình cũng đã từng trị 1 con chơi theo kiểu kết này và sau gần 1 tháng e nó đã đâu vào đó.
Vài ý kiến riêng góp ý.

impala

Chim Thầy
Con già của mình chắc cũng có hiện tượng này... Nhưng khi nó thật căng thì nó đỡ kén chọn hơn... khi yếu chim thì nó cũng kén chọn lắm... đang khắc phục bằng cách tuần cho ra 2 lần... lợi là nó được ra trường cọ xát thường xuyên... hại là ra tuần 2 lần nên nó khó đạt đỉnh lửa... Anh em nào có cao kiến giúp ca này...

Thân, Impala!

hieppro88

hiện tượng này ở gà chọi gọi là gà ma , nó thấy chắc ăn con gà nào nó mới đá không thì thôi , còn chào mào có gọi là chim ma không nhỉ .. hihi ca này e chịu , cũng có 1 con 5 mùa , chim gốc bổi , bị tương tự vậy chưa có hướng giải quyết , đang gửi ở nhà thằng bạn đc 1 tháng nay , cách ly hoan toàn cho căng đét xem sao hihi

Mickeycm.batoqn

má trắng 5 nóng 5 lạnh ko bao giờ ổn định cả.
có hôm chơi như cắn trúng thuốc lắc
có hôm chơi như đang bị bông quanh người:)
má trắng rất hay cà giật cà tưng hay chơi nc nô thích thì chơi ko thích thì ko chơi.
mùa đầu ra chơi hay mùa 2 cà giật liền,mình nắm má trắng nhiều và hiểu rỏ ko còn má trắng nào suất sắc vào mùa 2 cả.
Chơi với ngựa non thì bạn phải chấp nhận sự háu đá của nó thôi.tốt nhất ra trường bạn nên tủ áo lồng để nghe chim chơi.Nếu anh em thông cảm dc thì cho ngay vào giử luôn

laithieu

Có ông chơi cội giải quyết. bằng cách cho đấu với con kết trc rồi kéo ra kẹp con má trắng vào giữa chơi. 4 ,5 lần có kq.mấy anh có thể thử.

vtphuong68

Có ông chơi cội giải quyết. bằng cách cho đấu với con kết trc rồi kéo ra kẹp con má trắng vào giữa chơi. 4 ,5 lần có kq.mấy anh có thể thử.
Kiểu này nó ko chơi đâu. Mình cũng có 1 con bị và thử 1 lần rồi, xách con nó kết đi là nó ngưng chơi