Kết quả thi Chào mào tại hội quán cafe Tuổi trẻ Long Thành - Đồng Nai ngày 03/06/201

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Thân chào cả nhà !

Ngày CN chim cò..hehe..mình xin được cập nhật một số thông tin kết quả về cuộc thi Chào mào tại Hội quán Cà phê Tuổi trẻ Long Thành – Đồng Nai ngày 03/06/2012.

* Tổng quan cuộc thi : Cuộc thi lần này với số lượng tham gia khoảng 100 lồng với sự tham dự của đông đảo Nghệ nhân trong và ngoài Tỉnh, đặc biệt với sự tham gia của ae nghệ nhân hội Biên Hòa Đồng Nai, Tp HCM, Nha Trang, BRVT…

* Chất lượng cuộc thi : Chất lượng chim hay khá nhiều, Công tác tổ chức khá tốt, công tác chấm thi của tổ trong tài khá tốt, công bằng và những chú chim đoạt giải được sự hưởng ứng và đồng tình của toàn thể anh em có mặt tại hội thi.

* Mặt hạn chế : Khoảng cách giữa các sào chưa được hợp lý cho lắm, chỗ thì quá gần, có chỗ thì lại khá xa nên có giới hạn khi chim thi đấu, lưới che nắng đặt quá sát giàn kéo nhìn chim chơi không được thoáng cho lắm, giàn kèo hơi yếu nên đã xảy ra một sự cố nhỏ là giàn treo bị sập khi có một nghệ nhân vào đảo lồng chim…hichic..sau thời gian 5 phút ổn định cuộc thi vẫn tiếp tục diễn ra…

* Kết quả cuộc thi :
- Giải Nhất : Chủ nhân chim có SBD 25 < Long Thành >
- Giải Nhì : Chủ nhân chim có SBD 98 < Nha Trang >
- Giải Ba : Chủ Nhân chim có SBD 48 < Long Thành >
- Giải Khuyến Khích : 50 <Leebul>, 36 < Leebul > hichic,,ae nào còn nhớ số bổ sung thêm nhé ! 2 em nhà mình hôm nay chơi ở vòng quyết định hơi chậm nhịp nên bị mất lượt :)

Mời ae xem qua những hình ảnh bên dưới, có gì ace bổ sung them nhé !

Cuộc thi diễn ra thành công tốt đẹp, mong rằng cuộc thi lần tới sẽ diễn ra chuyên nghiệp hơn và thành công hơn nữa .

Cám ơn BTC cuộc thi, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !
Thân / Leebul

Khai mạc cuộc thi

Thi đấu

Clip Khai mạc cuộc thi

Clip VCK

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
chúc mừng anh và cuộc thi diễn ra tốt đẹp
trong anh thi cứ phải có mái che nhỉ chẳng như ngoài này phần lớn mặc chim chơi ngoài trời khi nắng to nhiều chú rỉa lông vì nắng nên bị loại hjhj

VipClub

Vua Chào Mào
em chẳng hiểu anh Sang có chim kiểu gì. lúc nào cũng đi thi 2 con. và lúc nào cũng có 2 cờ. chắc anh em phải đặt cái tên khác cho bác quá. hầu như quả thật chưa bao giờ có cuộc thi mà bác chưa có giải .
một lần nữa phải nói chân thành hâm mộ 1 nghệ nhân như bác
Chúc mừng cuộc thi giao lưu thành công và tốt đẹp !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bác Sang ghê quá! Cuộc thi nào cũng được giải k giải cao cũng giải thấp! Miễn sao có giải là ae nể rồi! bái phục bái phục!

thichchoichim

Mình nhìn ko nhầm thì bác Sang có mang con 50.Con này hay nhất sài gòn hiện nay. Có 1 điều lạ là ở Sài gòn chim bác Sang là nhất nhưng khi đem thi ở ngoài biên giới sài gòn thì chưa bao giờ bác được giải nhì và nhất. Ko biết sao

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Mình nhìn ko nhầm thì bác Sang có mang con 50.Con này hay nhất sài gòn hiện nay. Có 1 điều lạ là ở Sài gòn chim bác Sang là nhất nhưng khi đem thi ở ngoài biên giới sài gòn thì chưa bao giờ bác được giải nhì và nhất. Ko biết sao

Chào bác Thichchaomao,

Cám ơn bác đã quan tâm, vậy là hôm nay bác cũng có mặt ở Hội thi nhỉ? hehe...vòng Ck top 10, 2 em 50 & 36 của mình vô hơi chậm nhịp một xíu trong khi thời gian để chọp 3 chú Nhất, Nhì , Ba chỉ diễn ra chưa đến 2 phút nên bị mất lượt là chuyện dễ hiểu thôi bác ah..! Thi cử là thế thôi cũng không có gì là lạ đâu bác , quan trọng là đi giao lưu với ae là vui rồi.

Chúc bác vui !
Leebul

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chúc mừng bác Sang nhé. Bác cứ lấy giải liên tục, coi chừng có ngày người ta không cho bác thi nữa đó...heheehe.
Chúc bác chim cò càng ngày càng căng, lấy vài cái giải nhất nữa.
Thân chào, tinatino.

phutdn

Chào Mào Danh Dự
po tay pa này ... cứ 1 lần nữa thôi ng ơi ... tập n rồi ... hic..hic, có ngày bị quýnh đừng có la, kẻo ae chạy tới ... quýnh thêm rồi giựt chim chạy ... :p

Thân,
phutdn

Tuansmb

Chào Mào Danh Dự
Chúc mừng bác Sang Leebul nhé.
Thân.
Tuansmb
P/s : AE chaomao.org nhanh chân chạy tới nhà bác Sang xin tờ bìa về quyển "Cẩm nang kinh nghiệm nuôi và thi đấu chào mào" nào.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Hix hix! lại có cờ mang về, chơi mấy con chào mào cũ hoài không chán hả bác, chuyển nhượng cho AE kiếm con lạ mà chơi bác ạ !

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúc mừng bác Sang. Em thấy bác hay giành cơ thế. Chim hay người nuôi mát tay. Chúc mừng bác

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Hix hix! lại có cờ mang về, chơi mấy con chào mào cũ hoài không chán hả bác, chuyển nhượng cho AE kiếm con lạ mà chơi bác ạ !

Cảm ơn bác doanlengoc..hehe..sao chơi hoài không thấy chán bác ah.. làm việc gì mà ae mình cũng đam mê như thế chắc cũng làm được thêm nhiều thứ lắm đấy bác nhỉ :)

Cheer/Leebul

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Chúc mừng bác nhé, lại có thêm 2 chiếc cờ bổ sung vào bộ sưu tập nữa rồi.
Hôm nào bác show hết các cờ trong bộ sưu tập nhà bác để anh xem tí bác nhé.

Thanks/chaomao_mduc

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Trời hôm đó có con 98 của anh Linh nha trang chơi cặp cánh quá hay, đáng lẽ ra con 98 giải nhất( chơi từ đầu đến cuối) như mà khi mở ra vòng chung kết 3 con thì con 25 nó nhanh hơn bung đuôi bung cánh lấy giải nhất.

danhtrangbom

Thân chào cả nhà !

Ngày CN chim cò..hehe..mình xin được cập nhật một số thông tin kết quả về cuộc thi Chào mào tại Hội quán Cà phê Tuổi trẻ Long Thành – Đồng Nai ngày 03/06/2012.

* Tổng quan cuộc thi : Cuộc thi lần này với số lượng tham gia khoảng 100 lồng với sự tham dự của đông đảo Nghệ nhân trong và ngoài Tỉnh, đặc biệt với sự tham gia của ae nghệ nhân hội Biên Hòa Đồng Nai, Tp HCM, Nha Trang, BRVT…

* Chất lượng cuộc thi : Chất lượng chim hay khá nhiều, Công tác tổ chức khá tốt, công tác chấm thi của tổ trong tài khá tốt, công bằng và những chú chim đoạt giải được sự hưởng ứng và đồng tình của toàn thể anh em có mặt tại hội thi.

* Mặt hạn chế : Khoảng cách giữa các sào chưa được hợp lý cho lắm, chỗ thì quá gần, có chỗ thì lại khá xa nên có giới hạn khi chim thi đấu, lưới che nắng đặt quá sát giàn kéo nhìn chim chơi không được thoáng cho lắm, giàn kèo hơi yếu nên đã xảy ra một sự cố nhỏ là giàn treo bị sập khi có một nghệ nhân vào đảo lồng chim…hichic..sau thời gian 5 phút ổn định cuộc thi vẫn tiếp tục diễn ra…

* Kết quả cuộc thi :
- Giải Nhất : Chủ nhân chim có SBD 25 < Long Thành >
- Giải Nhì : Chủ nhân chim có SBD 98 < Nha Trang >
- Giải Ba : Chủ Nhân chim có SBD 48 < Long Thành >
- Giải Khuyến Khích : 50 <Leebul>, 36 < Leebul > hichic,,ae nào còn nhớ số bổ sung thêm nhé ! 2 em nhà mình hôm nay chơi ở vòng quyết định hơi chậm nhịp nên bị mất lượt :)

Mời ae xem qua những hình ảnh bên dưới, có gì ace bổ sung them nhé !

Cuộc thi diễn ra thành công tốt đẹp, mong rằng cuộc thi lần tới sẽ diễn ra chuyên nghiệp hơn và thành công hơn nữa .

Cám ơn BTC cuộc thi, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !
Thân / Leebul

Khai mạc cuộc thi

Thi đấu

Clip Khai mạc cuộc thi

Clip VCK
sorry a.sang . nhưng a.sang và ae cho mình bổ sung lại 1 tí là :
giải nhất thuộc về ae trảng bom chứ ko phải long thành nhé
em thì đi 2 em : 1 em sbd 44 đc khuyến khích và 1 em sbd 43 vòng 9

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Chào bác danhtrangbom !

Chúc mừng bác đã đến chung vui cùng đại gia đình anh em chaomao.org

Chúc bác luôn vui khỏe và chim cò luôn căng lửa nhé !

Thân / Leebul :D