Kỹ thuật nuôi chim Chào Mào sinh sản toàn tập.

chickenchoac

ý định nuôi chào mào ss mấy lần lên lửa rồi coogn việc k cho phép nên tụt lửa, nửa đêm đọc bài của chủ thớt lửa lại lên, chim trống họng bò mào sư tử cảu em chắc cũng thèm mái lắm rồi mà k tìm đâu ra con mái già, mai phải đi thứng 1 em mái mới đc, nuôi dần cho nso quen môi trường vụ tới quyết tâm kiếm 1 đàn bạch mã, à nhầm bạch tạng :)

tdtd

Mình cũng thích nuôi sinh sản lắm, nhất là mấy E có tí trắng. Khổ lỗi lại không có điều kiện mua E có tí trắng. Bác nào tài trợ chim, mình làm aviay ngay, nhà đang thừa chỗ để làm.

phunganhtuanvt

anh em có kinh nghiệm giúp em với.
Chả là em mới làm xong cái Avi khá to trên tầng 3 nhà em với ý định vào mùa sinh sản tới thử nghiệm nuôi Chào mào sinh sản mà chư có chút kinh nghiệm nào vào mong các bác chỉ giáo. Trong 1 cái Avi rộng như thế em có thể nuôi 2 đến 3 đôi sinh sản ko hay chỉ nuôi đc 1 đôi thôi và kinh nghiệm chon chim mái như thế nào cho tốt , có cần cùng giòng giống với chim Đực ko hay chim mái nào cũng đc . Các bác giúp em với để mùa sinh sản tới em có kết quả tốt :D

yeuchaomao90

Ước j mình có điều kiện để thực hiện nhỉ? Nhìn những chú chào mào non dễ thương ghê!!!

thai sanh

bác cho em hỏi em định làm một cái lồng cao 1m dài 2m,rộng 1m bác thấy thế nào cho mình ý kiến nha

minhgas

Chào mào cùi bắp
bác cho em hỏi em định làm một cái lồng cao 1m dài 2m,rộng 1m bác thấy thế nào cho mình ý kiến nha
\
Bạn nên đọc kỹ bài của chủ topic đã post rồi hãy đặt câu hỏi. Vấn đề kích thước lồng nuôi sinh sản bác chủ topic cũng đã nêu ra.
Theo mình kích thước như bạn chưa ổn lắm :
cao 1,5 m
rộng 0,5 m
dài 2m
Chúc bạn thành công

tvxdnhatphat

\
Bạn nên đọc kỹ bài của chủ topic đã post rồi hãy đặt câu hỏi. Vấn đề kích thước lồng nuôi sinh sản bác chủ topic cũng đã nêu ra.
Theo mình kích thước như bạn chưa ổn lắm :
cao 1,5 m
rộng 0,5 m
dài 2m
Chúc bạn thành công
dIỆN tích của bạn ấy hỏi cũng tương đối rồi Minhgas chỉ hơi thiếu chiều cao thôi. Điều quan trọng là nên có đất trong lồng và trồng nhiều cây vào tí, các bạn trồng rồi sẽ thấy, chim cũng rất thích ăn lá cây á. Ngoài trái cây và cám thì chim cũng ăn lá cây nữa (lá nguyệt quế, lá cà dại, lá non các loại...). Thân!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ

dIỆN tích của bạn ấy hỏi cũng tương đối rồi Minhgas chỉ hơi thiếu chiều cao thôi. Điều quan trọng là nên có đất trong lồng và trồng nhiều cây vào tí, các bạn trồng rồi sẽ thấy, chim cũng rất thích ăn lá cây á. Ngoài trái cây và cám thì chim cũng ăn lá cây nữa (lá nguyệt quế, lá cà dại, lá non các loại...). Thân!

Lồng đẻ nay đã có người thành công với mô hình sinh sản trong lồng lửa, thậm chí là lồng tắm (loại to), mình đang ép thử một cặp hy vọng qua Tết có chim bồng chơi, he he.

Thân, black_fish9402

ngochaxd

Chào các bác! các bác có thể cho em xin thêm ít kinh nghiệm nuôi đẻ với. cặp CM của e lứa đầu đc 3 trứng thì bị nó phá hỏng cả, lứa này hình như có 2 trứng và hôm nay vừa nở thì phải ( thấy có 2 vỏ trứng dưới nền và chim mẹ thì nằm ấp, cứ 1 lát lại đi tha mồi về tổ ). Hiện tại e chỉ có sâu quy, các bác chỉ giúp chế độ chăm sóc tiếp theo cần thêm gì ko và thời gian phát triển của chim non từ lúc nở là như thế nào ạ.

phamkien25

Bác ơi, cho em út hỏi thăm tí chim non từ lúc được nở ra & lớn đến lúc biết mổ là bao nhiêu lâu vậy Bác. Em vừa nhặt 1 chú đang đút lông ra hết rồi qua giai đoạn ị cứt bọng rùi. Chú non này em thấy lớn nhất trong 1 lồng mà trong họng ở phía cuối lưỡi 2 bên chấm đen thui àh

T

thuexe8hq

Guest
Thong tin hay va bo ich (xin phep chu xi cho post lay bai :D)
Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin:

thanhdqr

Hay qua, phai nghiem cuu va tim cach cho chung sinh san thoi, cai giai doan kho nhat van la lam sao de chim trong va mai 'hieu nhau'.
bac nao co kinh nghiem viet theo voi.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn chaomao.org! Lần sau bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu nhé - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin: