Không biết là bệnh gì

Hải Băng Giá

Sáng nay sách chú chim đẹp nhất thay đồ ăn trong lồng + chuối em nó vẫn hót và nhảy lí lắc bình thường. Trưa nay về nhà thấy em nó nằm im dưới góc lồng, nhìn rất yếu như muốn ra đi. Mình bắt ra cho nó 1 xíu mật ong rừng + nước + cám, không biết em nó có qua khỏi không. Đc con chim thằng bạn thân cho tướng y như ngủ đoãn cái gì cũng ngắn, yếm đen gần sát nhau ôi thôi chắc em nó ra đi quá. K biết em nó bị bệnh gì, A em nào biết mùa này cần chăm sóc như thế nào không. Hổi giờ mình chưa gặp trường hợp này. Nhìn đau lòng quá muốn thả mấy em còn khỏe ra luôn.

chaomao^^py

Moderator
lấy dầu nóng đánh vào 2 nách , 1 ít dưới chân , 1 ít dầu dưới tấm lót nữa , tủ áo lồng chữ A để nơi kín gió . Cứ 10p nhỏ 1 giọt mật ong , làm liền đi may ra còn kịp bạn ơi

Hải Băng Giá

lấy dầu nóng đánh vào 2 nách , 1 ít dưới chân , 1 ít dầu dưới tấm lót nữa , tủ áo lồng chữ A để nơi kín gió . Cứ 10p nhỏ 1 giọt mật ong , làm liền đi may ra còn kịp bạn ơi
Mình gọi về nhờ đứa bạn rồi, không biết em nó có qua khỏi không. Thank bạn nhiều

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Trúng gió rồi bác ơi.
Trước tiên lót một ít vải dưới dáy lồng cho nó nằm.( bôi một ít dầu vào vải, tránh làm cho dính vào mắt chim)- Đút cho nó ăn chuối và cho bổ xung nước- Có thể bắt ra nặn vào phao câu cho ra độc. Trùm và để nơi kín gió-Cần theo dõi thường xuyên.
Chúc bác thành công.

Hải Băng Giá

Em nó đã ra đi không 1 lời từ biệt, thế là đi tong chú chim đẹp nhất yếm khủng, tướng chim gần như ngũ đoản. Mùa mưa lại đến, mặc dù em nào cũng được tủ áo lồng kỹ ngày nào cũng rửa lồng và thay thức ăn, khống biết cái rét và cái gió có ảnh hướng gì nhiều nữa không. Thật là buồn.

cmtegiac

chia buồn cùng bác. Nỗi buồn không tả xiết khi mất đi chú chim mình dành cho nó nhiều tình cảm.

xellosak

cái này phải biết để thủ nè , bị như thế bắt ra nặn phao câu rồi tha dầu nhỏ dầu thì em nó sẽ đỡ

pepsi47

Moderator
Chim của bạn bị trúng gió rồi gà vịt còn toi chứ nói gì đến chim, bị trúng gió thì 90% là sẽ ra đi chia buồn cùng bạn hi vọng niềm đam mê chào mào sẽ ko bao giờ bị tắt trong bạn và chú chim sau này sẽ hay hơn chú đã ra đi, thân pepsi47.