Không có nhiều thời gian... chăm CM như thế này dc không a e?

ngothanhnhan

Mình chăm như thế này: Trái cây mỗi ngày mỗi loại + Cám( cào cào thì ngày cách ngày). Tắm thì 2-3 ngày 1 lần.
Sáng 5h30 phơi tí sương(6h15 trùm áo lồng treo trong nhà).
Mình làm hành chính nên k phơi nắng thường xuyên dc. Chỉ t7 và CN mới có thời gian phơi nắng sáng( Chiều 4h15 về tới nhà là móc em nó lên phơi tí nắng chiều, 6 giờ trùm áo treo vào trong nhà tiếp)
Lịch chăm e nó như vậy có cần thay đỗi gì không? Cho mình biết thêm, cần thay đổi gì không.

vinhdq

phơi sương để trị rận mạt à bạn thớt ! hay phơi sương còn có những tác dụng gì với chim cò nữa?
Theo mình quan sát phơi sương để tăng sức đề kháng cho chim nuôi nhốt.
Còn chủ thớt không có thời gian chăm chim như vậy cũng Ok lắm rồi.
Thân!

thiensuizu

Em cũng tranh thủ như bác nhưng đc cái là 7h20 mới có mặt ở cty nên tranh thủ tầm 6h30 --> 7h phơi tý nắng
Mà cực ở chỗ giờ nhà nhà xây lầu, chung cư mọc như nấm nên kiếm đc cái chỗ phơi nắng cho mấy em nó là cả vấn đề

Trần Bách

k biết bác nuôi chơi nghe hót hay là có ys dịnh thi đấu.nhưng nuôi chơi và nghe hót thế là ok quá rồi.nếu nuôi thi thố e thấy như thế chim k chơi đc.

hlongruby

Đam mê chào mào
Chơi chim thì nó phải theo mình vì mình còn nhiều điều lo cho cuộc sống hơn chim, không ai chăm giống nhau đâu, miễn sao chế độ chăm bác thật ổn định thì nó sẻ căng lữa cfe hay thi gì cũng được miễn rằng con chim bác đang nuôi có tố chất.

chaomao_bk

Em k được như mấy bác đâu.suốt ngày cho ăn cám.hoa quả toàn chuối vd đu đủ thay nhau.hôm có hôm k...cào cào k có...sáng trêo ra để tắm nắng.mặt trời lên cao thì nó tự chui vào chỗ râm trong áo lồng...từ khi bẫy về thấy k có tố chất nên k chăm chỉ nuôi vui cho nên chả tắm pao h....e có độc ác quá k vậy...???

chaomaosathay

em thì, sáng ra cho vào lồng lực, trưa về phơi nắng 30p rùi tắm ( cách ngày), xong cho vào lồng và trùm áo, 1 con thì trưa phơi nắng, tắm xong phơi ti cho lông khô rùi cho vào lồng lực. cám thì dùng thắng mẹo hoa quả ngày nào cũng có, cho ăn ít tới trưa là hết hoa quả để chim còn ăn cám. mồi tươi đều đều tùy theo điều kiện: cào cào, sâu cá rồng loại nhỏ nhỏ, hay trứng kiến.
các bác xem hộ e thử chế độ như vậy dc ko có cần điều chỉnh j ko?
em đi làm cách nhà 12km nhưng vì chim cò nên trưa nào cũng chạy về, thấy chim cò lại hết mệt