Không có thời gian đi dãi chim nên làm thế nào

xuanthu0

Chào tất cả anh em trên diễn đàn chaomao.org.Chúc anh em có những chú chim căng lữa.
Anh em cho em hỏi là em cũng nuôi được 7em, cũng đến thời gan đang lên lữa nhưng mà vì công việc nên ko có thời gian đi dãi chim nên nhờ anh em giúp đỡ làm cách nào cho chim lên lữa và giữ được lữa. than ai

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chào tất cả anh em trên diễn đàn chaomao.org.Chúc anh em có những chú chim căng lữa.
Anh em cho em hỏi là em cũng nuôi được 7em, cũng đến thời gan đang lên lữa nhưng mà vì công việc nên ko có thời gian đi dãi chim nên nhờ anh em giúp đỡ làm cách nào cho chim lên lữa và giữ được lữa. than ai
Hàng ngày bạn treo chim cách xa nhau và tuyệt đối không để chúng thường xuyên nhìn thấy nhau lúc nào rảnh bạn treo chim ra tự dợt, khi dợt bạn chú ý xem con nào đang chơi tốt nhất thì hạ xuống trùm áo lồng vào cho nghỉ, khi thấy các chú chim còn lại đấu kém lửa thì dừng lại không dợt nữa
Chúc bạn có những chú chim hay

kjenprodn

bạn không có thời gian đi dãi thì theo mình bạn nên dùng clip đi dãi chào mào trên youtube cho em nó nghe vẫn được bạn à :)

chaomao^^py

Moderator
Bạn cứ nuôi cách mặt ra hết , rồi 1 tuần 1 lần cho chim giáp đấu , khi chim bị đè giọng mà không biết là ai còn khó lên lửa hơn thôi thì cứ để chúng lâu lâu được thấy mặt nhau ( con nào yếu để xa ra xíu , con nào mạnh nhất thì trùm áo lồng lại bớt ) . Nếu bạn muón máu me cứ mượn 1 chú chim của bạn bè về để kích là hợp lý nhất , xem như được mang tất cả đi dợt ^^ , mình vẫn làm theo cách này , chỗ nào chưa đúng mọi người góp ý thêm nha !

trongkhuongbd85

Chính xác rồi làm vậy chim sẽ cang giữ được lửa ,như thay vì đi xem ca sỷ hát ở sân khấu mình mua đia hoặc xem TiVi thôi haha

jackychang

Mình làm cách này:

1, Để cách mặt, hạn chế tối đa nhìn thấy nhau
2, Sắm 1 em mái
3, Để em mái ra giữa (nếu chim để gần nhau), còn để xa thì tốt quá
4, Cứ ốp mái lần lượt, cho mỗi con 2-3 ngày rồi lại tách ra.
5, Cuối tuần có thời gian., mang tất cả quây tròn, lồng mái để giữa... con nào máu nhất thì tách ra xa chút - chỉ cho nghe giọng ko cho bọn kia nhìn thấy

Vậy là nó rất máu đấy., con nào kém có mái bên cạnh cũng điên lên ngay. Nhà mềnh gần 20 con chào mào mà con nào cũng gấu., nhìn nè:

[/IMG]