Không rỏ vùng miền xin các cao nhân thẩm giọng em này mình với. Mình cám ơn!

vanxuanhoa

hoho chim quảng nam rùi , quảng ngải đợt này bị lai chim quảng nam quá trởi lun ...

YeuCM

Cuối cùng cũng rỏ em nó ở đâu. Sổ giọng đầu rất gióng em trong clip này.....bình điền hehe..Bua nay em nó kéo giọng dài rồi các bác ạ...mừng quá

huylam2910

Đúng rồi bác ơi. Chim bị khan giọng nhưng ko ho. Mình chữa lành dc 70% rồi. Lúc bắt về nó hót ko ra tiếng lun í

Bạn chữa ho như thế nào có thể chia sẻ để anh em thêm kinh nghiệm được không. Cám ơn bạn trước.

YeuCM

Bạn chữa ho như thế nào có thể chia sẻ để anh em thêm kinh nghiệm được không. Cám ơn bạn trước.
Mình thử rất nhiều cách nhưng ko bít cách nào hiệu quả.
2 ngầy đầu mình cho ăn cam + mật ông thấy đỡ hơn tí.
Hôm thứ 3 minh đọc trên mạng là lấy 1 long tay gừng thái lát ra rôi đun sôi để nguội cho chim uông
Hôm thứ 5 thì mình cho uông siro trẻ em
hôm thư 6 thì cho uông mất ông thôi. mật ông hiệu ấy pha loãng với nước
Hôm thứ 7 thì em nó ra giọng khá tốt
Chúc bác trị em nó mau lành nhé!!!!!!!!!!

huylam2910

Hi, bạn chữa nhiều cách cùng 1 lúc thế, thường mình thấy mọi người chỉ theo 1 cách ít nhất cũng dăm bảy ngày , nếu ko hiệu quả thì mới đổi cách khác chứ. Nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn đã chưa khỏi bệnh cho nó.
Riêng con chim có bóng bộ đẹp quá, hình như mình nghe trong clip thêm giọng Alưới nữa hay sao nhỉ, gió khá to mà chim vẫn sổ liên tục thế thì bỏ công chữa cũng đáng lắm. mong có dịp giao lưu cùng bạn.

YeuCM

Hi, bạn chữa nhiều cách cùng 1 lúc thế, thường mình thấy mọi người chỉ theo 1 cách ít nhất cũng dăm bảy ngày , nếu ko hiệu quả thì mới đổi cách khác chứ. Nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn đã chưa khỏi bệnh cho nó.
Riêng con chim có bóng bộ đẹp quá, hình như mình nghe trong clip thêm giọng Alưới nữa hay sao nhỉ, gió khá to mà chim vẫn sổ liên tục thế thì bỏ công chữa cũng đáng lắm. mong có dịp giao lưu cùng bạn.
hihi. Cảm ơn bác nhe. Bác cứ chửa từng cách xem...xem co đơ chút nào ko. Còn 1 cách nữa là lấy giá đổ bọp nát pha cho chim uông. CHucc bác thanh công hihi. hy vong giao lưu 1 ngày ko xa