Không thể vào cám được em bối cứng đầu!

Thử các cách mà nó không ăn cám, thậm chí hoa quả nó cũng không ăn luôn. Chim mình bẫy hôm chủ nhật mà cả ngày hôm qua nó không ăn, sáng nay chim yếu, mình bắt ra nhét đu đủ...Con này không ăn chuối...Anh em có cao kiến gì chỉ mình với...Con bổi chất lắm nên muốn nuôi nó...

chaomaopr

thả đi bác ơi. nhiều con bổi già cứng đầu lắm ko chịu ăn uống mà chết.

thaphuongkhach

Administrator
Thử các cách mà nó không ăn cám, thậm chí hoa quả nó cũng không ăn luôn. Chim mình bẫy hôm chủ nhật mà cả ngày hôm qua nó không ăn, sáng nay chim yếu, mình bắt ra nhét đu đủ...Con này không ăn chuối...Anh em có cao kiến gì chỉ mình với...Con bổi chất lắm nên muốn nuôi nó...

Bạn hãy thử cách này, tỉ lệ thành công rất cao!

Kiếm 1 con bổi chưa thuần nhưng đã ăn cám tốt, nhốt chung 2 con vào 1 lồng có cám và chuối, trùm kín lồng. Chỉ mất 1 ~ 2 ngày bạn sẽ thấy nó đã ăn uống bình thường ngay.

Chúc thành công!
thaphuongkhach

giabaooi

hòa cám vào nước thả chung với e bổi khác(trùm áo lồng)hêt cách tìm cho nó ngôi mộ hê e

chaomaoyemkhit

hòa cám vào nước thả chung với e bổi khác(trùm áo lồng)hêt cách tìm cho nó ngôi mộ hê e
Hòa cám vào nước làm gì bạn? Cho hư cả nước lẫn cám à? Chỉ bậy không!
Bác cứ làm theo cách bác thaphuongkhach chỉ nhé, hoặc tốt hơn nữa thì kiếm 1 e mái thuần thả chung cho em nó dẫn cám... Buồn buồn tụi nó xxx luôn cho em già rừng lấy lại tinh thần!

giabaooi

Hòa cám vào nước làm gì bạn? Cho hư cả nước lẫn cám à? Chỉ bậy không!
Bác cứ làm theo cách bác thaphuongkhach chỉ nhé, hoặc tốt hơn nữa thì kiếm 1 e mái thuần thả chung cho em nó dẫn cám... Buồn buồn tụi nó xxx luôn cho em già rừng lấy lại tinh thần!
có mái thì nói làm j nữa.hòa cám vào nước lúc nó uống sẻ có cám đủ dưỡng chất cho nó sống,hoăc mật ông.không ăn nữa thi phải cạy miệng đút
thôi vai con cào cào cho đủ chất.ăn 1 chuối cũng dễ die lắm

Kiếm 1 con bổi chưa thuần nhưng đã ăn cám tốt, nhốt chung 2 con vào 1 lồng có cám và chuối, trùm kín lồng. Chỉ mất 1 ~ 2 ngày bạn sẽ thấy nó đã ăn uống bình thường ngay.

Chúc thành công!
thaphuongkhach
Em đang treo một em mộc Quảng Ngãi gần em nó cắm xiên hoa quả để gần nhau cho nó học ăn theo...giờ chuẩn bị phi từ cơ quan về xem nó sống chết thế nào...Ôi con này mắt nó sâu, cảm giác lông lông quanh mắt nó rất dày, kiểu như lông mày rậm ý,dạng mắt sâu râu rậm, mặt lỳ vãi.Nếu không ăn chắc cho hai em sống chung luôn...

midavina

Giờ nó đang yếu thì phải mua cam về vắt nước cho nó uống, phải nhỏ cho nó uống chứ nó yếu nó ko tự uống đâu, khi nào thấy khỏe mới tính chuyện nhốt chung với chim đã biết ăn.

vukienvp

Chuyển xuống Vĩnh Yên anh nuôi cho Giang ơi,
Hii. Dạo này chim có thế nào?

thanhkt

Chúc thành công!
Mình vừa rồi có con bổi cũng rất khó vào cám, y như bạn.
Được a e Org chỉ cách này có hiệu quả đó bạn.
Ma hay lắm nha, e bổi khó vào cám, nhưng rất thích tắm, cho vào lồng tắm, kề bên 1 con đã tắm,
e nó tắm lia lịa, hay lắm

Chúc thành công!
Mình vừa rồi có con bổi cũng rất khó vào cám, y như bạn.
Được a e Org chỉ cách này có hiệu quả đó bạn.
Ma hay lắm nha, e bổi khó vào cám, nhưng rất thích tắm, cho vào lồng tắm, kề bên 1 con đã tắm,
e nó tắm lia lịa, hay lắm
Vâng trưa đi làm về mình đã cho hai em bổi chung lồng...hai em bẫy cùng ngày và một em đã ăn cám trộn chuối...mong rằng các em sẽ dìu nhau qua thời điểm khó khăn này...

Thanhchi89

hiện tại đã ăn chưa. nếu chưa thì cứ lấy chuối cậy mỏ ra mà nhét vào 4-5 lần đút là ổn rồi cho cả miếng chuối ây vào lồng. treo chim chỗ yên tĩnh nếu đc vườn có cây cối thì ok. nếu chưa ăn thì bắt ra đút tiếp. làm nv vài lần là đc. chưa thất bại lần nào

Cám ơn Bác Tú thaphuongkhach, hai em bổi dìu nhau vào cám thành công, em cứng đầu đã tụt lông đuôi chuẩn bị mùa lông mới

thaphuongkhach

Administrator
Cám ơn Bác Tú thaphuongkhach, hai em bổi dìu nhau vào cám thành công, em cứng đầu đã tụt lông đuôi chuẩn bị mùa lông mới

Ngon! bổi mà rớt lông xong thì sẽ có cơ hội chơi đc rồi, lần sau em gặp con nào cứng đầu thì không phải sợ nữa nhé ..kkkk