Khắc phục chào mào kêu tiếng chim non

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
nhà em có con chào mào 2 mùa mà cứ kêu tiếng chim non hoài nghe điếc tai quá vợ với phụ huynh cứ nói hoài đau đầu quá.bác nào từng nuôi chim non chắc hiểu được cái cảm giác này .nhìu lần định đẩy đi nhưng được cái thấy chơi hay lên để lại ,bác nào có kinh nghiêm trong vụ này vào giaiw đáp dùm em

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Ôi cái dụ này khó quá bác ah. Kêu wit wiu còn tốt hơn là kéo tràn dài, càng ồn hơn chứ bác. Chim kêu tiếng chim non là do thói quen khó mà ngắt cơn. Chỉ là chăm cho chim căng lửa chim sẻ đổ giọng dài. Dù chúng ta lớn thế nào hai tiếng ba, mẹ thì sao quên đc. Đại khái thế chứ nghĩa là chi em cũng chẳng biết nữa hehe.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"nhà em có con chào mào 2 mùa mà cứ kêu tiếng chim non hoài nghe điếc tai quá vợ với phụ huynh cứ nói hoài đau đầu quá.bác nào từng nuôi chim non chắc hiểu được cái cảm giác này .nhìu lần định đẩy đi nhưng được cái thấy chơi hay lên để lại ,bác nào có kinh nghiêm trong vụ này vào giaiw đáp dùm em "

Anh bó tay vụ này Tiến ơi

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Anh bó tay vụ này Tiến ơi[/QUOTE] anh chiêu mà củng bó tay chắc a không nuôi chim non lên không bít cái cảm giác kêu dau đầu tmc trong avata đẹp quá anh chiêu

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Ôi cái dụ này khó quá bác ah. Kêu wit wiu còn tốt hơn là kéo tràn dài, càng ồn hơn chứ bác. Chim kêu tiếng chim non là do thói quen khó mà ngắt cơn. Chỉ là chăm cho chim căng lửa chim sẻ đổ giọng dài. Dù chúng ta lớn thế nào hai tiếng ba, mẹ thì sao quên đc. Đại khái thế chứ nghĩa là chi em cũng chẳng biết nữa hehe.
trưa có biện pháp điều trị nhưng củng cảm ơn bác

tuanlv115

Khó lắm bác ạ. Cái tiếng đấy nó ăn sâu vào tiềm thức của nó rồi ko bỏ đc đâu. Tốt nhất nếu nó hay thì cứ để lại chơi . Còn không cố gắng nuôi căng cho đi dợt nhiều nó học tiếng con khác để bớt đi thôi.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Khó lắm bác ạ. Cái tiếng đấy nó ăn sâu vào tiềm thức của nó rồi ko bỏ đc đâu. Tốt nhất nếu nó hay thì cứ để lại chơi . Còn không cố gắng nuôi căng cho đi dợt nhiều nó học tiếng con khác để bớt đi thôi.
cảm ơn bác em củng nghĩ vậy em đã hỏi 1 cao thủ chuyên nuôi chim non ông nói con 1 mùa hết có con cả đời vẩn kêu nhìu hơn sổ

cmtegiac

chim nuôi từ non lên thì con nào cũng thế, mình cũng có 1 em như thế và cũng chào thua nó luôn

tutaicongtu

chim mùa đầu bao giờ nó cũng vậy, khi nào qua mùa 2, 3 chim vàng họng đen mỏ thì sẽ hết thôi
:D

Pleikupho

chim mùa đầu bao giờ nó cũng vậy, khi nào qua mùa 2, 3 chim vàng họng đen mỏ thì sẽ hết thôi
nhà e con bổi tơ (nghe người ta nói thế). nuôi 3 mùa mà nó cứ kêu tiếng như chim non á. chán phèo. họng thì vàng khè, mỏ đen, có bốt chân luôn rồi mà kêu như chim non. chán lắm

laohacrom

Nuôi chim non nhà phải có mồi hay để tập giọng , 2 mùa rồi thì cũng hơi căng ...nhưng biết đâu đấy ?:D

Pleikupho

Cứ wich wiu với éc éc nghe chán wa. Con nhà e cứ kêu như vậy ah. Chán wa. Cứ như người lớn mà cứ kêu măm măm á

ledinhnhan01

hay bác thử ép giọng lại cho em nó xem , cứ ép như má trắng ....chim vẫn còn non mùa nên chắc sẽ học được thôi , chúc bác thành công

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
theo em thì có thời gian lên treo lồng chim lên cành cây nhưng phải đi xa nhà cảm giác như đi bẩy thì may trăng hết .nếu con nào chịu kồng bẩy thì ok

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
cái này không phải đâu ta em đã hỏi cao thủ chuyên nuôi chim non ổng nói ,con nào nhanh vỡ giọng thì 1 mùa đã ok còn không thì cả đời luôn