Khi nào thì bắt đầu cho chim đi dợt???

hophutin

Member
mọi người cho hỏi khi nào thì bắt đầu cho chim đi dợt được ạ, nên để cho chim bắt đầu có lửa mới mang đi dợt hay dợt dần để chim lên lửa ạ...

gravita82h3

khoảng 1 mùa lồng là bắt đầu cho đi dợt đc rồi bác ơi, và nên cho e nó có lửa rồi đi
còn cách dợt thì có nhiều bài tham khảo trên diễn đàn rồi đó bác

tvvuong

chim phải đứng lồng và một mùa lông là đi dợt dc rồi ,khi đi dợt lần đầu chú ý biểu hiện của chi có thích nghi với môi trường đông chim ko ,nếu chim biểu hiện tốt thì mở áo lồng ,còn ngược lại thì ko nên mở áo lồng để em nó thích ứng dần với môi trường

laohacrom

chim đứng sơ và sổ giọng khá khá thì đi dợt xem tố chất em nó đến đâu đc rồi, cho em nó có sự hình dung khái quát môi trường thi đấu ra sao thôi,chủ yếu là xem thái độ biểu hiện em nó ra sao rồi mới tính kế lâu dài :D

huang

chim cứ ở nhà hót hét ác, khá đứng lồng, là có thể cho đi
chứ m ko quan trọng là đến 1 năm lồng, có những e 3 tháng lồng đi dàn đã chơi rồi chứ ko cần chờ đến 1 năm
Đi lần đầu xem nó tn rồi rút kn lần sau có nên cho đi tiếp hay ko

kenyang88

Cũng ko nhất thiết phải 1 mùa lồng. cứ đứng chim thì xách đi cho nó quen dần.

thangqn

cảm thấy sổ bọng đấu với nhau là có thể đi dợt tập dần là được,đi dợt làm cho chim quen mau thuần,còn cách dợt thì bạn xem các bài ae dd đã viết

hophutin

Member
vậy thì chắc phải chờ thêm rồi, chim mình thì ở nhà hót ngon lành rồi, thái độ cũng khá hăng nhưng mà nhác quá, vì chỉ mới dc 4-5 tháng lồng...hihi