Khoe các bác em bổi em mới tuyển ( chym gialai )

toilabiak

Nhờ ae chaomao.org nhận xét dáng bộ em nóa, có tố chất phát triển được không, em cảm ơn.Không biết là chym già chưa mà tách đổ to dài tràng ra phần lông đen rất nhiều,
em nó sổ bộng rồi nhưng còn hơi nhát nên e chưa làm clip giọng được, hen ae dịp khác :)) hehe

beolun97

chim lí lắc ghê,hổi sáng qua chỗ tiệm chim xem đc 2 em cực đẹp,yếm vs mào thì khỏi bàn,còn dài đòn nữa,hic chậm chân ng ta bắt hết

phamhongkhanh

Chim của mình được mấy tháng lồng rùi?hình thức thì được 6,5/10 chủ yếu là thái độ và giọng đấu, 2 cái đó chưa được biết thì khó có thể đánh giá được, mình có 1 em mới mua 1tr2 nhưng thái độ và giọng hót tốt, nhưng cũng chưa đi dãi được vì cứ đưa vào dàn là em ấy lại cúp mào...bạn phải thử ốp với chim khác xem em ấy có thái độ không...hiện tại thì cũng được có triển vọng nhưng nếu có thể thì mình lên tìm một em khác triển vọng hơn ! góp ý vài câu có gì không phải xin chủ chim và anh em bỏ quá cho !

toilabiak

Cảm ơn bạn, chym mình là bổi già, bẫy được... chym chưa thuần mà...
Chim của mình được mấy tháng lồng rùi?hình thức thì được 6,5/10 chủ yếu là thái độ và giọng đấu, 2 cái đó chưa được biết thì khó có thể đánh giá được, mình có 1 em mới mua 1tr2 nhưng thái độ và giọng hót tốt, nhưng cũng chưa đi dãi được vì cứ đưa vào dàn là em ấy lại cúp mào...bạn phải thử ốp với chim khác xem em ấy có thái độ không...hiện tại thì cũng được có triển vọng nhưng nếu có thể thì mình lên tìm một em khác triển vọng hơn ! góp ý vài câu có gì không phải xin chủ chim và anh em bỏ quá cho !

toilabiak

Chym này bẫy được đó, bẫy ở khu kbang áh :)). kết cái tách đỏ của nó, thua em trong hình xíu thôi, hehe, chym già
39cd9727d63ab80f3e7c830acc896dc6_55076593.18474893098111167461524266141n.120x1.jpg

chim đẹp đó a, sáng nay đi mà chẳng dc chú nào

hoctrongoan

chim lí lắc ghê,hổi sáng qua chỗ tiệm chim xem đc 2 em cực đẹp,yếm vs mào thì khỏi bàn,còn dài đòn nữa,hic chậm chân ng ta bắt hết
nhà ku Beo dạo này sao rồi? bn con rồi ku? lâu quá không thấy 2 bố con tham gia chim cò gì thế

Pleikupho

hwa lên nhà dì e chơi thì nghe chim hót dữ quá nên sáng nay mang lồng bẫy lên, mà sáng ngủ dậy trể quá lên thì chim đi hết rồi. treo lồng lên thì có 1 chú mà trắng về nhưng mồi sổ vài tiếng rồi chéc thì nó đi mất, lát sau có 1 cặp về nh7ng cũng vờn vờn rồi đi, chim trống đấu ko sung nên ngậm ngùi sau 2 tiếng thì về luôn

hoctrongoan

Theo dõi diễn đàn thấy dạo này chim CM ở Gia Lai đang rất được quan tâm mọi người nhỉ? AE nào có chim GL hay, post lên cho mọi người chiêm ngưỡng nào :) chúc các bác có chim hay

Pleikupho

chim với giá 1tr2 mà chim thuần thì chắc là ko có tố chất gì hay nên ngta mới đẩy đi. chim đưa vào dàn mà cứ cụp mào thế thì có nguy cơ là nó thuộc dạn khôn nhà dại chợ rồi. nhưng lúc mang đi dợt a nên chú ý xem thái độ thế nào chứ mang chim đi mà cứ treo vào dàn cụp mào như thế thì 10 năm nữa nó cũng ko ngóc đầu kên nổi, tốt nhất cứ mang chim đi nhưng tủ áo lồng lại xem nó thế nào rồi mở từ từ chứ ép quá nó bể là thua luôn
e có 1 con bổi vài tháng lồng chim thái độ cực tốt, sổ ché, cánh đầy đủ nhưng vẫn ko giám cho nó vào dàn chính vì chim non mùa lồng nên lúc nào cũng treo dàn dự bị hoặc treo biên thôi. ép quá nó hoảng thì lâu lắm nó mới giám chơi lại

toilabiak

Bẫy ngon thì cỡ 1th nữa thì đi bẫy sẽ vui áh. má trắng nhiều... Ở An Khê cũng có chym nhưng chym già ko đá...về ve vỡn chơi chứ nhất định không đá lồng/

Pleikupho

e chẳng thích má trắng vì nhà e ko có chim thầy, nên chỉ thích bổi. bẫy dc mà trắng toàn cho mấy đứa e. cứ bổi già mà đấu đá là khoái lắm. sáng mai lên thêm 1 bữa xem sao, mà 1 tháng nữa gia lai vào mùa mưa chắc khỏi bẫy luôn quá

thangqn

bạn cố gắng thuần dưỡng e nó thấy giáng bộ được đấy, chúc bạn huấn luyện e nó mau thành tài

clark07

vậy là không nuôi má trắng nữa, quyết tâm thuần bổi theo anh em :D

toilabiak

Thuần bổi vui hơn chứ bạn, thuần được e bổi già là chặng đường gian nan, chắc phải 1 năm, 2 năm, nhưng thuần được em nó đấu đá sướng phải biết. hehe. Nhà e nuôi toàn là bổi, cầm lồng bay ầm ầm thấy nản...

danmobile

chim đẹp đó a, sáng nay đi mà chẳng dc chú nào

sáng nay chú đi bẫy hả thông,sáng gọi thông lên cđ làm ly cafe ma không nhất máy,thì ra la đi bẫy,hôm nào đi có e nào được để mình con nha,mới lấy con bổi mà không biết có chính xác là bẫy đấu k nửa,có thì alo mnhf nha đang nghiền nuôi chào mào