Khoe các bác em bổi em mới tuyển ( chym gialai )

Pleikupho

sáng nay chú đi bẫy hả thông,sáng gọi thông lên cđ làm ly cafe ma không nhất máy,thì ra la đi bẫy,hôm nào đi có e nào được để mình con nha,mới lấy con bổi mà không biết có chính xác là bẫy đấu k nửa,có thì alo mnhf nha đang nghiền nuôi chào mào
dạ. sáng e đi bẫy trên nhà dì. chắc lúc đó dt e để trong nhà. chạy ra sau vườn rình chim đó a.hihi. do sáng nay đi mà con mồi hơi cùi với lại chim trời thấy ko sung mấy mặc dù con mồi kêu la thê thảm àm chẳng mấy phản ứng.hihi. bẫy lưới hay đấu đâu có quang trọng đâu, có duyên thì có chim hay ah a. bẫy đấu thì mình biết nó hót hé đấu đá thế nào và cơ hội chim hay cao hơn ít đính chim tồi.hihi

Mickeycm.batoqn

Ngon vậy bác, mình ở An Khê mà ko biết chỗ nào luôn á. Chỉ e đi :))
nói thật đó,cách đây nửa tháng mình có mua dưa ở nga 3 danh ma hây dân ma ko rỏ,hình như thuộc thị trấn kum cho rò.mình thấy 1 em trắng hết đầu bu lồng chim chủ dưa,mình mua lồng sập 1 ngày mà ko dc,có lẻ do chim nhà yếu.mình ở quảng ngãi ko phải ở An khê nếu ko mình bắt dc rồi,vì lý do ko có thời gian nên ko đánh dc.bạn thử vào khu vực đó thử.gần cây xăng dầu.nằm ngay ngã 3 có đường nhỏ ngây ngã ba rẻ hướng nam,qua 2 cái dốc bạn rẻ hướng tay trái tới 1 sở đất hơi rộng bạn hỏi nơi cua chủ dưa vừa rồi cân 5 xe dưa tại đó.sory mình ko nhơ tên chủ,bạn vào đo đánh,khu vực đó nhiều CM lắm

khanhden1980

nói thật mình thì ko thích em này!!!!!!!!!có gì bạn bỏ qua cho nha!!!
thứ 1:Mồng gãy, ko phải liền từ lưng tới đỉnh mồng
thứ 2:chim nhỏ con nhưng đuôi ko dài nên nhìn thấy ko trường chim(nếu đuôi dài hơn chúc nữa thì OK MEN)
thứ 3 chim đầu nhỏ mà mỏ chim dài quá(ko nhanh ra giọng)
thứ 4:bạn muốn ace đánh giá hết phẩm chất của em nó thì bạn nên trùm 1/2 áo lồng để anh em nhìn cũng như đánh giá hết về em nó

THANK bạn đã chia se 1 vài hình ảnh về chim bổi già của bạn!!!!!!!!!!!!!:eek::eek::eek:

Mickeycm.batoqn

Chym này bẫy được đó, bẫy ở khu kbang áh :)). kết cái tách đỏ của nó, thua em trong hình xíu thôi, hehe, chym già
39cd9727d63ab80f3e7c830acc896dc6_55076593.18474893098111167461524266141n.120x1.jpg
kban thuộc An Khê nơi này cho mình 1 kỷ niệm,bị 1 đám giang hồ đánh.may mà còn mạng trở về.Đất an khê 1m đất 8 tay anh chị

toilabiak

Mình ở An Khê nên cũng ko rõ địa bàn Kongchro nữa, bạn hình dung và chỉ rõ xíu được ko . Nghe chim bông mình cũng máu quá .hehe
nói thật đó,cách đây nửa tháng mình có mua dưa ở nga 3 danh ma hây dân ma ko rỏ,hình như thuộc thị trấn kum cho rò.mình thấy 1 em trắng hết đầu bu lồng chim chủ dưa,mình mua lồng sập 1 ngày mà ko dc,có lẻ do chim nhà yếu.mình ở quảng ngãi ko phải ở An khê nếu ko mình bắt dc rồi,vì lý do ko có thời gian nên ko đánh dc.bạn thử vào khu vực đó thử.gần cây xăng dầu.nằm ngay ngã 3 có đường nhỏ ngây ngã ba rẻ hướng nam,qua 2 cái dốc bạn rẻ hướng tay trái tới 1 sở đất hơi rộng bạn hỏi nơi cua chủ dưa vừa rồi cân 5 xe dưa tại đó.sory mình ko nhơ tên chủ,bạn vào đo đánh,khu vực đó nhiều CM lắm

toilabiak

Con này ra giọng roài, hót chuyện suốt ngày. đang ra lông duôi nên để nuôi 1th nữa xem thế nào :) mới bắt dc à. ở đâu thế e

xellosak

anh lam ơn chỉ rõ tí nữa được không từ An Khê vào tới đó khoảng bao nhiêu cây

Mickeycm.batoqn

Mình ở An Khê nên cũng ko rõ địa bàn Kongchro nữa, bạn hình dung và chỉ rõ xíu được ko . Nghe chim bông mình cũng máu quá .hehe
mình ko nắm rỏ nửa,mình chỉ biết ngay ngã 3 danh ma,gần đó có 1 đường đất đỏ nhỏ bạn chạy theo đường lớn vào,qua 2 con dốc,nếu vào ko đánh bông dc thì vẩn có thể đánh mấy em khác,trong đó nl.bạn alo mình 0935 78 48 48 có gì mình nói rỏ hơn nge

Mickeycm.batoqn

Con này ra giọng roài, hót chuyện suốt ngày. đang ra lông duôi nên để nuôi 1th nữa xem thế nào :) mới bắt dc à. ở đâu thế e
hai anh em hỏi tt kum cho rò rùi hỏi ngã 3 danh ma.mình ko phải dân địa phương nên có gì 2 anh em thông cảm,lên đó mà chưa có nổi 1 em CM An Khê để về xui thật.

xellosak

hai anh em hỏi tt kum cho rò rùi hỏi ngã 3 danh ma.mình ko phải dân địa phương nên có gì 2 anh em thông cảm,lên đó mà chưa có nổi 1 em CM An Khê để về xui thật.
nga ba gia ma thì em biết rồi , anh chỉ lại đường đi chi tiết dùm em , mà bữa đó bác nhữ mà không đá hả bác

Mickeycm.batoqn

nga ba gia ma thì em biết rồi , anh chỉ lại đường đi chi tiết dùm em , mà bữa đó bác nhữ mà không đá hả bác
nó đi 1 cặp khi nhứ mình ko có thời gian coi thử,thì lồng bị nhảy,khi tới gài lại thì xe chuẩn bị đi,củng tiếc lắm.
ngay ngã ba dan ma,bạn bỏ ko đường lớn nào hết,bạn để ý ngay ngã 3 có 1 con đường nhỏ đất đỏ,bắt đầu đoạn đường đó nó hơi xuống 1 cái dốc

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
dạ. sáng e đi bẫy trên nhà dì. chắc lúc đó dt e để trong nhà. chạy ra sau vườn rình chim đó a.hihi. do sáng nay đi mà con mồi hơi cùi với lại chim trời thấy ko sung mấy mặc dù con mồi kêu la thê thảm àm chẳng mấy phản ứng.hihi. bẫy lưới hay đấu đâu có quang trọng đâu, có duyên thì có chim hay ah a. bẫy đấu thì mình biết nó hót hé đấu đá thế nào và cơ hội chim hay cao hơn ít đính chim tồi.hihi

Bác Thông nhà ta, chuyển về Pleiku như "Nai về suối cũ", thỏa chí thung hoành, chúc bác thu phục được nhiều chim bổi già rừng nhé.

Thân, black_fish9402