Khoe cái AVI ACE xem cho vui.

hilandwind

AVI làm ngoài trời, trên có bóng cây che nắng chiều, 1/3 AVI được lợp mái làm chỗ cho chim ngủ, tránh mưa gió. ở dưới là bể nước thả mấy con cá vàng để ăn thức ăn chim rơi vãi cũng như lăng quăng nên rất sạch xẽ không có mùi phân chim. ngoài ra còn có hòn non bộ nhỏ và cây xanh nhỏ. hoa quả cho chim được đặt trên hòn non bộ này thế là bọn kiến hết đường xâm nhập. hòn non bộ còn có một tác dụng nữa đó là mài móng cho những chú chim khi chim đậu lên đó.
theo mình quan sát thì mấy chú chim rất thoải mái khi ở trong đó. nếu có mèo hay chim cắt bay qua mấy chú bay lên phần mái lợp trốn kĩ hiiiii...
chỉ còn lo mỗi bọn trộm thôi.

dieu

trộm nào mà thò tay vô bắt được vậy bác . chim bay chứ đâu có đứng im một chỗ cho nó bắt đâu hihi
avi của bác rất đẹp. chúc bác thành công với cái avi mới này nhé. thân!

ncmask86

đẹp và thoáng quá, bác nhốt chim lâu chưa? cá vàng có xử lí hết nổi chất thải của chim không? vì mình thấy chào mào ăn uống khá nhiều.

shopthuhavd

Chào Pác thớt !
Chúc mừng có cái AVI đẹp, nhưng mình nghĩ AVI này chống Cú mèo với Cắt, nhưng không chống được chim tặc vì chim Pác là chim non nuôi lên quá dạn người, chỉ cần cầm mồi đưa vào là bắt được ngay, ke ke :D; Cận thận cẩn thận !

Thân !

hilandwind

cảm ơn AE đã xem!
trộm nào mà thò tay vô bắt được vậy bác . chim bay chứ đâu có đứng im một chỗ cho nó bắt đâu hihi
avi của bác rất đẹp. chúc bác thành công với cái avi mới này nhé. thân!

Mình sợ chim tặc nó chui vô bắt chim luôn ấy mà vì đêm mình ngủ đâu có biết, gặp hôm trời mưa nữa thì chịu thua luôn.

đẹp và thoáng quá, bác nhốt chim lâu chưa? cá vàng có xử lí hết nổi chất thải của chim không? vì mình thấy chào mào ăn uống khá nhiều.

Chim mình nhốt mấy ngày lại bắt ra đổi con khác vô chứ không nhốt cố định một em nào hết bạn à. còn cái vụ cá vàng thì chúng nó không xử lý hết phân chim được nên 2 tuần mình thay nước 1 lần, khi nào lười thì cả tháng hi hiiiii...

Avi của bác rất đẹp. Chúc bác thành công nhé.
cảm ơn bạn!

Chào Pác thớt !
Chúc mừng có cái AVI đẹp, nhưng mình nghĩ AVI này chống Cú mèo với Cắt, nhưng không chống được chim tặc vì chim Pác là chim non nuôi lên quá dạn người, chỉ cần cầm mồi đưa vào là bắt được ngay, ke ke :D; Cận thận cẩn thận !
Thân !

Cảm ơn bạn! con này không phải chim non nuôi lên đâu bạn. nó là chim già rừng đấy. nó chỉ dạn với mình thôi, người lạ lại gần nó bay vụt vụt à.
p/s nó dạn vì một lần mình đi công tác ở nhà đứa em quên cho ăn, khi mình về thì em nó sắp ra đi, cho cám vào nó ăn không nổi, mình hòa nước đường cho nó uống, lúc sau mới tự ăn được. từ đó em nó dạn vậy đó, mỗi khi mình đi làm về em nó giang cánh chào đó bạn.

mơ ước 1 cái như này thôi :eek:

uh cái này mình tự làm đó bạn. tận dụng cái bể nước cũ và tôn lợp, còn lưới và khung mình mua hết có 400k thôi. chúc bạn sớm thỏa ước mơ nhé!

Avi nhìn rất sáng tạo , đặt biệt là ở phía dưới có hồ cá , chúc mừng anh có cái Avi tuyệt vời như ông mặt trời,
tiếc quá cho những A.E sống ở thành phố , những không gian như thế này chỉ có ở thôn quê ;)

hilandwind

Avi nhìn rất sáng tạo , đặt biệt là ở phía dưới có hồ cá , chúc mừng anh có cái Avi tuyệt vời như ông mặt trời,
tiếc quá cho những A.E sống ở thành phố , những không gian như thế này chỉ có ở thôn quê ;)
cảm ơn bạn đã xem! cái gì cũng có hai mặt bạn à. mình có không gian nhưng đi dợt chim lại xa hơn so với anh em ở nội thành vì vậy mình nuôi chim chủ yếu chơi ở nhà với máy người bạn ở xóm thôi.

cảm ơn bạn đã xem! cái gì cũng có hai mặt bạn à. mình có không gian nhưng đi dợt chim lại xa hơn so với anh em ở nội thành vì vậy mình nuôi chim chủ yếu chơi ở nhà với máy người bạn ở xóm thôi.

Dạ đúng là cái gì cũng có 2 mặt , A,E ở thôn quê thì về khu vực nuôi chim thì hơn hẳn A.E thành phố , nhưng
A.E thành phố lại hơn hẳn về những công việt thức ăn , cũng như đi giao lưu .

docvylong87

Nếu bác muốn hết phân chim thì thả thêm vài con cá trê ý! Bọn này khoái phân luôn! :v

hilandwind

Nếu bác muốn hết phân chim thì thả thêm vài con cá trê ý! Bọn này khoái phân luôn! :v
hix! mình đã nghĩ tới nhưng không giám thả vì cá trê có thể vọt lên đớp chim luôn ấy chứ. dù sao cũng cảm ơn bạn đã cho ý tưởng. chúc cuối tuần vui vẻ!

hilandwind

qua đây anh em cho mình hỏi síu nhé!
AVI của mình không nuôi sinh sản mà chủ yếu tập lực cho chim.
vậy phải tập như sao cho hợp lý đây?
- thả chim vào đó suốt cả ngày đêm, và bắt chim ra 2 ngày trước khi đi dợt.
- hay là sáng thả vào, chiều bắt ra (cái này hơi mất công).
- ngày thả ngày không.
Xin anh em cho ý kiến. cảm ơn anh em nhé!
p/s trước giờ mình cứ thả vào suốt ngày đêm (cách thứ nhất), đến khi bắt ra mang đi dợt chim chơi không thấy tiến bộ gì hết mà còn có biểu hiện lạ lồng nữa chứ ( chắc tại chim cùi he he).

vuphat

Nếu có chin non thì e nghĩ ko ổn. Vì chim non lúc mơs tập chuyền cành hay bị rớt lắm, mà rớt. Xuống bể nước coi như án tử hình rồi!

toananh

Đầu tiên chúc mừng bạn có cái AVI rất rộng. Nhưng Mình thấy AVi thừa nhiều không gian quá, nếu để tập lực thi tuệt vời, còn nếu nuôi để sinh sản thì chắc phải bố trí lại chút ít, thu hẹp phần bể nước lại, trồng thêm một vài cây xanh cao chạm nóc AVI, thêm một vài cây dây leo. Bố trí một vài cành khô vươn ra từ cây xanh để đón nắng,Và một khoảng đất trống rộng trông AVI sẽ ấn tượng hơn. Một vài ý kiến chia sẻ. HIhi chúc chủ thớt chim cò luôn căng cứng :)