Khoe em bổi trời tra Huế 8 tháng lồng đang chớm nổi

hoangqbu1989

em này vùng nào của huế vậy bạn? mình có 1 em giọng như thế này, nghe chủ cũ bảo đèo bắc. thân.

Chao_mao_hue

chim mình mua bổi lại của ông anh, ông nói đánh ở núi Kim Phụng - Huế, hàng hiếm vì con này ngoài trời ông đoán cũng phải 5 mùa lông rồi hjhj. Cám ơn các bác nhiều

stingnhansam

chim này theo mình thì khả năng là chim bổi lở chứ không phải 5 mùa rừng như bác nói.trong clip lần thứ 3 chim hót mấy âm cuối wit wit wit giống như nhau ( cái này gọi là hót tầm bậy hay là giọng tạp hoặc bị lại giọng) cái đặc điểm này chỉ có ở chim má trắng hoặc chim bổi lở thôi. chưa nói đến việc bạn xịt là nó ché nữa .chim già má đỏ ở ngoài rừng bắt về nuôi cũng có thể xịt ché đó nhưng mà theo mình chắc nuôi phải từ 2 đến 3 mùa trở lên kìa chứ 1 mùa nuôi kiểu gì kiểu xịt cũng không ché đâu mà nó chỉ thích ché là nó ché chứ xịt nó biết có người nó cụp mồng thôi.nói chung chim bạn má trắng hay bổi lỡ gì nuôi 8 tháng mà như vậy là ngon như cafe fim với sữa đặc rồi.chúc bạn sớm có một chiến binh

thanhkt

ngon như cafe fim với sữa đặc rồi........... (thèm cf và sữa)

Jack Dam

Nhìn nết chơi đánh đuôi, cánh mềm là ghiềng rồi, chim này mang đi cafe đc rồi đó, mình cũng có con bẫy đấu 8tháng lồng của bác neo (A.Nhân) để lại lúc trc đến nay cho lên dàn đấu ầm ầm rồi. Hôm chủ nhật cho đi đấu định làm cái clip mà sáng ra đi vội vả quá quên mang đt, để chủ nhật này làm cái pic khoe ae cho vui

Jack Dam

giọng cung bt , chưa gọi là hay được, nghe không giống như giọng chim già rừng
Theo mình nghĩ giọng này là giọng yếu lửa, mỗi người chơi có 1 quan điểm mình thì lại thích nết chơi đẹp hơn là giọng hay, miễn giong không quá tệ là đc

dungchaomaovt

Theo mình nghĩ giọng này là giọng yếu lửa, mỗi người chơi có 1 quan điểm mình thì lại thích nết chơi đẹp hơn là giọng hay, miễn giong không quá tệ là đc
ô kề. Mình lại thích vừa giọng hay vừa chơi đẹp, hehe. nhưng vẫn chưa có con nào.

Jack Dam

ô kề. Mình lại thích vừa giọng hay vừa chơi đẹp, hehe. nhưng vẫn chưa có con nào.
Cái thể loại này thì thừan bỏi lên may đâu mới sở hữu đc thôi, dạo này mình lùng sục khắp face để mua mà gí quá cao, giá thấp chỉ toàn chim cùi bắp, mệt mỏi vì tìm kiếm mình tậu mẹ 2 con bổi, 1 con bình định bẫy đấu già rừng khá chuẩn, 1 con nghe nói vùng Quang nam nhưng chắt vụ này bị lừa vì chim sổ bọng dở ẹt, cả 2 con đem về đều bị ngước ngươc nãn vô cùng. Chắt tại số hơi đen