ko mọc đc lông đuôi.

chim_den78

Mình co em bổi bị cụt hết lông đuôi. Nay chỉ mọc có 3 cọng muốn bat ra xem dit nó làm sao nhưng di làm toàn 21h mơis về. Sáng ko muốn bat em nó. Anh em có kinh nghiệm vào chỉ giáo giúp mình với. Tks all.

Chéc

thì cứ trùm lồng lại rồi bắt bt thôi, chim ko vì bắt mà nhát đi đâu, xem nhổ mấy cọng bị gãy còn gôc đi cho nó ra.

chaomaohu3

thì cứ trùm lồng lại rồi bắt bt thôi, chim ko vì bắt mà nhát đi đâu, xem nhổ mấy cọng bị gãy còn gôc đi cho nó ra.
cho e hỏi bác và mấy ae là e có 1 con chào mào bị rụng lông cánh ( 1 bên 3 sợi , 2 bên 6 sợi ) rụng cả 3 tháng rồi mà nó vẫn k chịu mọc ra , chăm sóc trái cây , cào cào , cám đều tốt hết , bắt ra xem thì k còn lông gốc gì hết , ae nào biết chỉ cách giúp e với

hoangjtam

muốn nhanh thì bắt ra nhổ k thì đợi đến mùa thay lông .tầm 2 tuần là ra lại đuôi mới.

King Bird

nên bịt mặt lại bác nhé. ko lần sau nó thấy bác thì nó nhảy tung lồng = chết.
tắm xong thì mới bắt. lông ướt nó sẽ ko nhảy được nhiều

N.Park

cho e hỏi bác và mấy ae là e có 1 con chào mào bị rụng lông cánh ( 1 bên 3 sợi , 2 bên 6 sợi ) rụng cả 3 tháng rồi mà nó vẫn k chịu mọc ra , chăm sóc trái cây , cào cào , cám đều tốt hết , bắt ra xem thì k còn lông gốc gì hết , ae nào biết chỉ cách giúp e với
Bác cứ bình tĩnh đi, mình cũng có 1 em y như vậy và còn thiếu hẳn 3 sợi lông đuôi, nuôi cả năm ngoái đến mùa lông này em nó đã thay xong lông và lông lá đầy đủ:cool: