Làm chơi ăn thật...

johnmn

Tình hình mục đích làm cái Avi chơi chơi. nên không đầu tư cặp bố mẹ.
Mẹ là má trắng lên hơn 2 mùa, chưa thấy đẻ bao giờ.
Bố bổi gốc Huế, mới toanh nhát như cáy.. :)))
Vậy mà tụi nó lại làm lên chiện...thế mới nói nhiều khi làm chơi lại ăn thật.

2 trứng >>

và 2 con >>

Anh em chém lấy hên, Mong là nó sẽ khôn lớn.

Jack Dam

Dòng giống chim huế vậy là ngon rồi, chúc bố, con chim bác sớm thành tài

philongvnvn

có clip của em nó post lên chim ngưỡng nha, post luôn toàn cảnh avi luôn nhé chủ thớt

vinhdq

Chúc mừng chủ thớt nhé, ráng nuôi cho em nó ăn học thành tài nhé.
Vinhdq!

johnmn

Cập Nhật Tình Hình Cặp Chim của Mình cho anh em.

- 2 chim con lần trước bị die mất 1 em. Ko hiểu sao chim con có vẻ yếu và rất nhỏ con. mặc dù đã cung cấp đầy đủ mồi tươi.

Dien thoại cùi bắp, nên anh em xem tạm vậy. đây là hình khi 2 em nó vừa ra khỏi tổ.

- Khi 2 chim con vừa ra khỏi tổ thì chim mẹ đẻ tiếp. Lần này thì em nó đẻ như vịt luôn. 5 trứng :)))
tính bỏ bớt nhưng thấy tiếc, nên để vậy cho nó ấp luôn. xem tình hình sẽ như thế nào.
đây là 5 trứng mới của em nó.

Mong anh em nào có kinh nghiệm cho mình xin thêm ý kiến nhé.

Sửa lần cuối:

Thanguyen15

Bạn nên tách chim non ra để nuôi nếu không khi được vài tuần nữa nó rất nhát
khi minh tách ra lồng riêng nó nhảy lung tung, đòi chui ra ngoài như chim mới bẫy về lại phải tốn thời gian để thuần
minh cũng đã bị 2 lứa rồi, có ý kiến nho nhỏ mong mọi người cho ý kiến thêm

tinbmt1975

Đẻ nhiều thế chơi 1 lần 5 trứng hiếm đó nha, thường thấy nhiều nhất là 3 trứng, chim con bạn cho ăn dế nhiều chim mau lớn và mập hơn.

nguyenducminh

gần 2 tháng rồi không biết tình hình em nó thế nào? trộm vía xinh quá! (trộm vía đợt này hay phải đi thăm bà đẻ nên hay trộm vía) :rolleyes:

chickenchoac

Đẻ nhiều thế chơi 1 lần 5 trứng hiếm đó nha, thường thấy nhiều nhất là 3 trứng, chim con bạn cho ăn dế nhiều chim mau lớn và mập hơn.
Nói k phải mêm tín chứ cặp nhà mình con chim mái nó thuộc dòng siêu trứng hay sao ấy, sau 2 lần đẻ 3 trứng ấp k thành công, sau đó nso chơi chiến thuật đẻ rải rác khắp aviary, mỗi nới nso đẻ 1 quả, đẻ cả vào hũ cám, đẻ dưới sàn, đẻ vào gốc cây.... :D đẻ tầm 8 quả ( số mình đếm được và nó đẻ cách nhật, mỗi ngày 1 quả) thfi dừng lại 5 hôm sau đó đẻ 2 quả vào cùng 1 nơi và ấp nở (hiện giờ nở đc 6 ngày)

nguyenkenvin

Nói k phải mêm tín chứ cặp nhà mình con chim mái nó thuộc dòng siêu trứng hay sao ấy, sau 2 lần đẻ 3 trứng ấp k thành công, sau đó nso chơi chiến thuật đẻ rải rác khắp aviary, mỗi nới nso đẻ 1 quả, đẻ cả vào hũ cám, đẻ dưới sàn, đẻ vào gốc cây.... :D đẻ tầm 8 quả ( số mình đếm được và nó đẻ cách nhật, mỗi ngày 1 quả) thfi dừng lại 5 hôm sau đó đẻ 2 quả vào cùng 1 nơi và ấp nở (hiện giờ nở đc 6 ngày)
Ặc, chào mào siêu trứng rồi anh ơi, nuôi lấy trứng

dungqn

Bạn cho ăn cám gà phải ko, hoặc cám mua nhưng họ làm từ cám gà có chất kích thích đẻ trứng nên nó đẻ nhiều như vậy.