Làm thế nào cho chim mau mọc lại lông đuôi.

tinbmt1975

Tình hình là có 1 em chào mào, nan lồng bị gãy em nó xổng ra, vô hình đang ngồi trước mặt thế là chụp lại, mà chụp trúng ngay lông đuôi thế là đi tong cả đám lông đuôi chỉ còn lại 2 cái, mấy hôm nay 2 cái còn lại cũng rớt luôn, nhìn em nó nhảy không có lông đuôi vui vui, mặc dù không có lông đuôi nhưng em nó vẫn đang có lửa chơi đều đều, giờ không biết làm sao cho mau mọc lông đuôi lại. Các anh em có bí quyết gì hướng dẫn mình với.

chaomao^^py

Moderator
KHỏi cần làm sao cả bạn à , chim hết hoảng tự mọc lại thôi hehe , khoảng 1 tháng là ngon lành ! Chăm bình thường và để chim nơi yên tĩnh , hạn chế cho chim vận động , như vậy sẽ nhanh đâm lông hơn

tinbmt1975

Nhưng em nó đang sung nên sàng cầu chéc cả ngày, không lẻ trùm áo lồng lại, mà trùm lại có bị tụt lửa không ?

gaututi

KHỏi cần làm sao cả bạn à , chim hết hoảng tự mọc lại thôi hehe , khoảng 1 tháng là ngon lành ! Chăm bình thường và để chim nơi yên tĩnh , hạn chế cho chim vận động , như vậy sẽ nhanh đâm lông hơn
chuẩn luôn, bồi dưỡng chim mồi tươi, hoa quả đầy đủ, khoảng tháng mọc lại như cũ

hoangkimthuy432

cứ mồi tươi hoa quả sau khoảng tuần rưỡi là ra lại lòng ống, cứ châu chấu thoải mái nếu không nhìn lông đuôi xấu lắm vì không đủ chất