Lập cội mới TP. Biên Hòa

pingp00ng

Thân chào toàn thể ACE chaomao.org
Khi bước vào forum này, không nhiều thì cũng ít, anh chị em (ACE) chúng ta đều có chung niềm đam mê, hay chí ít cũng là niềm vui về những chú chào mào. Nào là chào mào giọng, nào là chào mào đấu, nào là chào mào thi thố… Em cũng không ngoại lệ. Thực ra thì em nuôi chào mào cách nay cũng đã lâu, khoảng năm 1991, nhưng thực sự chơi chào mào thì khoảng một năm trở lại đây mà thôi. Lúc trước nuôi chào mào cũng chỉ để nghe hót cho vui nhà vui cửa, nhưng khoảng một năm trở lại đây bỗng lại đam mê chào mào đấu, cũng là niềm đam mê chung của ACE ở đây. Do đam mê chào mào đấu nên cũng có la cà hết cội này đến cội nọ, để được chiêm ngưỡng những chú chào mào đấu với nhau, cũng là để dợt dãi chim mình thêm. Cội lớn cũng có, cội nhỏ cũng có, nhiều khi cái cội lớn về nghĩa bóng là số lượng thành viên sinh hoạt thường xuyên lớn và lớn về nghĩa đen là diện tích lớn. Cũng có những cội nhỏ như một mảnh đất nho nhỏ, chủ đất cũng thuộc dạng “đam mê” nên cũng lập ra cội để anh em xung quanh và những vùng lân cận có chỗ mà dợt dãi. Thành phần chơi chào mào cũng phong phú vô cùng, lớn tuổi có, trung niên có và thanh niên cũng rất nhiều, anh công nhân cũng có, anh em làm văn phòng cũng không ít… Nói ra để các ACE thấy rằng phong trào chơi chào mào đang và sẽ rất phát triển, lan rất nhanh từ thành thị cho đến những nơi xa thành phố, đâu đâu cũng có người chơi chào mào, mà nhiều người chơi là sẽ có cội, chổ nào cũng vậy.
Giờ đây, hòa chung niềm đam mê với ACE, em có một ý tưởng mà em chỉ mới nảy sinh cách nay không lâu, đó là lập cội chào mào ở thành phố Biên Hòa, để ACE có chung niềm đam mê về tụ tập mỗi sáng.
Cụ thể là em có một mảnh đất nhỏ, khoảng gần 1000 m[SUP]2[/SUP] (một ngàn mét vuông), khu du lịch Bửu Long Thành Phố Biên Hòa đi vào trong. Xung quanh mảnh đất đó cây cối rất nhiều, rất thiên nhiên, còn trong mảnh đất đó thì em trồng rất nhiều cây cối, trên mảnh đất đó có một ngôi nhà nhỏ lợp ngói để ở và một W.C bên ngoài, ngoài sân có một hồ cá và hai khoảng sân, một khoảng sân là gạch tàu và một khoảng sân là đá mi, em có gửi kèm hình ảnh thực tế cho các bác tiện nghiên cứu, do hình này em đứng giữa sân chụp, nên ngoài thực tế còn rộng hơn về phần sau lưng người chụp hình nữa. Đất cũng khá lớn nên ý tưởng của em là chúng ta có thể chia làm khu vực chào mào, khu vực lửa + than, khu vực mi…
Nếu các ACE nào có muốn lập cội thì hãy liên lạc với em (090.3370.758). Em làm việc này là hoàn toàn phi lợi nhuận, chỉ nhằm thỏa đam mê mà thôi. Em không thu tiền cho thuê đất gì hết, ban ngày làm cội, ban đêm ACE có thể bán cafê sân vườn để kiếm chút lợi nhuận mà duy trì cội.
Cuối cùng, em xin gửi đến toàn thể các bác trên forum lời chúc sức khỏe, chim cò căng cứng.
Thân.

huy3900606

Khung cảnh rất đẹp , làm trường chim thì quá lý tưởng . Chúc chủ thớt mau tìm được người hợp tác .
Thân Huy Đà Lạt .

tingialai

khung cảnh rộng rải thoáng , lập cội là ok mong các anh em cố gắng xây dựng phong trào tiến lên và vững mạnh lúc nào có ngày mở hội nhớ gởi giấy mời cho các câu lạc bộ về tham dự và giao lưu nhé THÂN CHÀO

tomkid

tom có gọi cho bạn nhưng hok thấy nghe máy. vui khi đọc được dòng tâm sự của 1 người có lòng nhiệt huyết đến vậy. hy vọng có dịp hợp tác cùng bạn.

hatelove

Chỗ này không khí quá tốt rồi.Mà hình như xung quang khu vực này chưa có cội Chào Mào nào thì phải?Mở ra chắc phong trào Chào Mào nơi đây sẽ phát triển thôi.Thấy Ae ở Tân Triều chơi Chào Mào cũng nhìu mà ko có nơi dợt.Toàn chạy lên Cội Babilone dợt ko à.Chúc sớm tìm dc đối tác nha.

pingp00ng

tom có gọi cho bạn nhưng hok thấy nghe máy. vui khi đọc được dòng tâm sự của 1 người có lòng nhiệt huyết đến vậy. hy vọng có dịp hợp tác cùng bạn.
Chào bạn TOM, do công việc làm ăn, nên em post số ĐT phụ (nhằm tránh spam). Em sẽ gọi lại cho bác liền. Cảm ơn một người có cùng nhiệt huyết như em, dù là một cú phone.

pingp00ng

Chỗ này không khí quá tốt rồi.Mà hình như xung quang khu vực này chưa có cội Chào Mào nào thì phải?Mở ra chắc phong trào Chào Mào nơi đây sẽ phát triển thôi.Thấy Ae ở Tân Triều chơi Chào Mào cũng nhìu mà ko có nơi dợt.Toàn chạy lên Cội Babilone dợt ko à.Chúc sớm tìm dc đối tác nha.
Chính xác quá bác. Xung quanh có rất nhiều anh em chơi chào mào, nhưng chưa có một cái cội nào cả. Toàn là xách chim qua nhà nhau và dợt dãi thôi. bữa hôm vá xe gần nhà em, thấy bác chủ tiệm vá xe nuôi vài em phía trước (không biết phía sau có hay không mà nghe tiếng hót), hỏi thử giá thì cũng vài "chai" một em. Từ đó suy ra vùng này và các vùng phụ cận, ACE chơi chào mào cũng có phần chuyên nghiệp rồi (ý riêng của em mà thôi).Nếu lập cội ở đây thì tuyệt vời, vì rất rộng rãi, tổ chức thi thố cũng không sợ không có chỗ để xe (xe máy và xe hơi), đảm bào cho ACE ở nơi xa đến.

pingp00ng

khung cảnh rộng rải thoáng , lập cội là ok mong các anh em cố gắng xây dựng phong trào tiến lên và vững mạnh lúc nào có ngày mở hội nhớ gởi giấy mời cho các câu lạc bộ về tham dự và giao lưu nhé THÂN CHÀO
Chắc chắn sẽ gửi thư mời bác.

tomkid

Chào bạn TOM, do công việc làm ăn, nên em post số ĐT phụ (nhằm tránh spam). Em sẽ gọi lại cho bác liền. Cảm ơn một người có cùng nhiệt huyết như em, dù là một cú phone.

Nếu có thể, bạn ghé Cội tom giao lưu nhé, sáng nay anh em cũng dợt chim nè, qua giao lưu với HBH luôn

pingp00ng

ủng hộ 2 tay 2 chân luôn, vậy là có cội gần nha chơi rùi :D
Mình rất vui khi nhận được nhiều sự ủng hộ của tất cả các bác. Em có gọi cho bác TOM rồi, hẹn ngày khảo sát. Hy vọng mỗi người chung tay góp sức lập cội theo mô hình chuyên nghiệp dành cho khu vực, nhằm tạo sân chơi và sàn thi đấu chuyên nghiệp cho anh em Biên Hòa, Vĩnh Cửu và những vùng phụ cận. Em rất vui khi có những anh em có cùng nhiệt huyết với em. Thân.

mechim

Không gian nhin thế này là quá OK rồi Bác ơi, ANh em Biên hòa đâu rồi hợp tác nhanh cho thòa lòng đam mê nào
Chúc cho Bác và Biên hòa có thêm cội mới.

mecm

trời ơi cội quá tuyệt,phải nói là hít ý,còn bác chủ thì hết xảy,gặp e là e làm cái biên bản lên gặp chủ thớt ngay,k còn gì đẻ nói

tuanfu

Ủng hộ Bác, mong rằng sẽ có người đứng hợp tác với Bác. Nhưng đất của Bác địa chỉ cụ thể là ở khúc nào của Vĩnh Cửu. Vì nhà mình cuối phường Bửu Long. Cám ơn Bác.

pingp00ng

Em xin chân thành cảm ơn các bác trong hội Biên Hòa của bác Tomkid. Tuy vị trí không phù hợp so với yêu cầu của các bác (nên dự án không thành), nhưng cũng rất cảm ơn tấm chân tình của anh em.Mình rất lấy làm tiếc khi dự án không thể thực hiện được.

pingp00ng

Ủng hộ Bác, mong rằng sẽ có người đứng hợp tác với Bác. Nhưng đất của Bác địa chỉ cụ thể là ở khúc nào của Vĩnh Cửu. Vì nhà mình cuối phường Bửu Long. Cám ơn Bác.
Sory bác nhé, vì mình không phải người địa phương nên cũng không biết nói chính xác địa danh được. Chỉ biết đó là ngã tư Tân Triều (người địa phương gọi là ngã tư Bến cá). Nếu bác có ý định lập cội thì phone em nhé. thanks bác đã quan tâm.

tomkid

thật tiếc cho dự án giữa tom vs Bình k thành, vị trí k ủng hộ tom làm việc này, mong có người cùng ý tưởng với Bình để anh em có nơi dợt chim cò thỏa mãn nè.

p/s: chìu tom đi đón con nên k mang đt theo Bình ơi.