Lên phương án chống ngoái giúp

Jack Dam

Tình hình vừa mới tuyển 2 con bổi, nhưng cả 2 con đều có hiện tượng nhìn lên nóc lồng giống muốn ngoái vậy đó, hiện tại mình đã chuyển áo lồng sáng sang áo lồng tối nhưng hiện tượng đó vẫn còn, làm sao khắc phục để em nó không ngoái nhỉ, mình rất kỳ vọng vào 2 con này vì có 1 con gốc bẫy đấu Bình Định bổi vừa về mà đã đấu ầm ầm, nhưng còn hơi nhát
Thank mọi ng đã ghé topic, hi vọng sẽ để lại lời nhắn

stingnhansam

phương pháp là không xài áo lồng tối .mua loại áo trên nóc lồng đen ở giửa trắng .trùm kín áo trong 1 tuần hoặc 2 tuần cho chim quen lồng sau đó hé chữ a rồi thuần từ từ thấy ngoái quá thì lại trùm kín áo cứ tập vậy chim quen dần rồi tập nhiều hơn

Jack Dam

Thank bác nhưng thị trường không có bán loại áo lồng này, đa phần áo lồng thân màu trắng thì nóc nó màu tối hơn 1 tí thôi, như màu hồng nhạt, màu xám, chứ khó có loại màu đen

daibangxanhvg

lấy miếng giấy bao vở học sinh bao trên nóc lồng, trùm áo thì làm kéo hết áo xuống rồi từ từ kéo áo lồng lên, cứ ih như kiểu tuột quần ngược từ từ lên vậy, đến lúc gần chạm nóc lồng thì thôi, nâng cao cầu lên trên tí, tới lúc con chim có thể vươn cổ lên cao, đặt thêm cầu lên ở tầng cầu phía trên để giảm khả năng lộn từ trên xuống dưới của chim. luôn để thức ăn ở tầng cầu dưới, chăm chim đều và treo chim ngang đầu. Đến lúc chim dạng thì hết thôi!

forty seven

mình xin góc ý nhé
- bạn căng dây nóc lồng hình chữ thập .......kiếm cái áo thun trùm nóc lồng ( vừa ôm lồng mới đc nhé ,màu trắng ) hok đúng 100% nhưng củng 90% là hok dám nhìn nóc không ngoái luôn nhé
thân chào

Jack Dam

Thank các bác mình sử dúng cái áo lồng tối trùm trên nóc, nó hết ngoái rồi, đôi khi chim hoảng nó còn hơi ngước 1 tí

forty seven

Thank các bác mình sử dúng cái áo lồng tối trùm trên nóc, nó hết ngoái rồi, đôi khi chim hoảng nó còn hơi ngước 1 tí

- bạn phải trùm nóc và căng dây mới hết hẳng ,trùm áo tạm thời thôi may mốt bung áo ra coi chừng bị lại

thân chào bạn

Jack Dam

- bạn phải trùm nóc và căng dây mới hết hẳng ,trùm áo tạm thời thôi may mốt bung áo ra coi chừng bị lại

thân chào bạn
Hic bạn nói quá chuẩn, tính tới hôm nay hình như mình mua nó đc 3 tuần, lúc sáng mở áo lồng cho nó đấu, nhìn đã con mắt, nhưng nghiệt cái lúc mình đến nó hoảng lại ngoái lại, thật tiếc con bổi đúng dữ, đang định chuyển sang lồng vuông xem thế nào nếu không hết sẽ căng cước