Lông đuôi của chào mào bị gẫy cụt gần hết.

hieupt81

Tình hình là em mắ trắng của mình nó nhát quá. Tung lồng dữ dội đến nỗi lông đuôi bị tưa xòe và gẫy cụt gần hết 2/3 lông đuôi.
Các bác cho em hỏi có cách nào cho lông em nó mượt mà lại và mọc ra dài không?Em thấy nó bay có vẻ mất thăng bằng sao đó.
Em cảm ơn.

hoangjtam

má trắng thì con nào chả vậy .có 1 cách duy nhất là bạn nuôi cho nó dạn cái đã thay 1 mùa lông là ngon lành liền đường còn dài cứ từ từ nhé!

hieu_mobile84

Muốn nhanh đẹp lông đuôi thì chỉ bắt ra nhổ và đợi nó ra lông mới.Còn kiên trì thì đợi mùa sau thay lông là đẹp

nguyenminhhoang

má trắng mới, nên còn nhát. có ra lông mới thì cũng toe hết thôi. bạn ráng chăm cho em nó dạng. mồi tươi hoa quả đầy đủ. lúc nó dạng thì cũng là lúc lông mới ra thôi. kiên nhẫn bạn nhé. chúc bạn có 1 chú chim đẹp và hay. thân!

thai

thay lông đa số sẽ giữ đuôi ngay ngắn thui bác àh @@

huynhbao2111

mình có con bổi mới về nhà nhay quá nên mất đuôi,h đổ lông gần xong đuôi trong rất đẹp,banjn nuôi nó dạn là đuôi đẹp thôi hà

trongkhuongbd85

bác dùng lồng vuông cho hai cầu song song cầu giữa giới chim sẽ hạn chế lúc nhảy cha đuôi vào thành lồng hư lông đuôi,con muồn lông ra lại chỉ có cách nhổ lông đuôi ,không chờ thay lông thôi

chaomao cui

Trùm áo lồng lại cho e nó bớt nhảy nhe bạn. Và giờ thì ngồ chờ thời thôi(chờ e nó thay lông cho nó tự nhiên)

jang

đó là nết của mỗi con chim,nếu chim ko thay đổi được thói quen nhảy bạ đuôi vào lồng thì bạn nuôi mấy mùa cũng vậy thôi,mình nghĩ cách tốt nhất là phải tranh thủ tuần em nó rồi sau đó bố trí càu cho phù hợp,đừng để em nó quẹt đuôi vào nan lồng nữa

Thanhchi89

má trăng chưa thay lông nhát là đúng, bác cứ chăm đi thay lông xong no hiền lắm hihi

TVC

tại sao ko nên nhổ, sợ chim rớt lửa hay sao

Má trắng mới bắt mà lửa củi gì bạn, nhổ lông sẽ đau làm em nó càng hoảng, càng tung toét cả mặt mũi đấy - thuần sẽ càng khó hơn! Chơi chim dưỡng trí mà, từ từ bạn ơi không nóng vội được.