Lý do gì? và tại sao các bạn lại mê, nuôi và chơi chào mào đấu?..........

ngothanhnhan

Mình cũng mới chơi lại CM vài tháng nay( nhớ là hồi câp 2 có nuôi CM dc 1, 2 năm gì đó)... nhưng chiếu hôm nay bị bọn đạo chích nó hốt mất em CM cưng. Giờ này này vẫn còn tiếc hùi hụi, cảm thấy nhói lòng, buồn buồn sao đó... Nghĩ lại cảnh chiều chiều treo lồng ngồi châm điếu thuốc nhìn và nghe em nó hót, hét thì bao mệt nhọc của ngày làm việc nó tan biến mất,...
Vậy a e chơi CM cho mình biết và trả lời và chia sẻ câu hỏi của tiêu đề nhé..
Thân ái chào toàn thể a e..........

vukienvp

Chia buồn cùng bạn.
Nhiều ae chơi chim cũng bị như bạn mà. Cơ bản là phải cố gắng vượt qua.

ai có câu trả lời hộ bạn ấy kìa. mình nói thật chả biết vì sao mê chim nói chung và chào mào nói riêng nữa. nhưng 1 ngày thôi ko được ngắm nhìn, nghe và chăm sóc những chú chim yêu với mình là điều thật buồn chán. con chim nó gắn liền với tuổi thơ ( ngày xưa toàn xách súng cao su đi bắn chim ) đến tận bây giờ có thể nói chim là 1 phần không thể thiếu trong cuộc sống của mình rồi.

ngothanhnhan

ai có câu trả lời hộ bạn ấy kìa. mình nói thật chả biết vì sao mê chim nói chung và chào mào nói riêng nữa. nhưng 1 ngày thôi ko được ngắm nhìn, nghe và chăm sóc những chú chim yêu với mình là điều thật buồn chán. con chim nó gắn liền với tuổi thơ ( ngày xưa toàn xách súng cao su đi bắn chim ) đến tận bây giờ có thể nói chim là 1 phần không thể thiếu trong cuộc sống của mình rồi.

" con chim nó gắn liền với tuổi thơ" câu này rất chí lý.. cả nghĩa đen và bóng..... chọc bạn tí cho bớt buồn.........
" nhưng 1 ngày thôi ko được ngắm nhìn, nghe và chăm sóc những chú chim yêu với mình là điều thật buồn chán" câu này mới chính xác này........