Lại là lũ khốn nạn

khanhden1980

Nuôi nhiều chó vào, chỉ có chó mới trị được bọn chó thôi...

nuôi nhiều chó thì mấy thằng chim tặc kêu mấy thằng cẩu tặc jo nữa chứ bọn nó mà sợ lắm,chổ mình làm hàng rào ko có cách nào lấy lồng thì tụi nó kéo lồng ra xát hàng rào rồi bắt chim chừa lại cái lồng ko kìa,chó nuôi 2,3 con bị tụi nó thuốc hết, , , , ,bọn chết bằm này nếu ko nhắc tới thì thôi,nhắc tơi là tức muốn ói máu ra!!!!!!!!!!!1:mad::mad::mad:

chia buồn cùng chủ thớt vậy!!!!!!!

lamdinhtuyet

Xin chia pùn cùng pác,mình cũng từng bị giật chim khi đang trên đường từ Hội về.Bọn nó bây giờ lọng hành lắm,chỉ biết đề phòng thôi

vantd

Chia buồn cùng bác...Mình cũng mới bị giang hồ đua chim cách đây 1 tháng...

cmaochao

bây giờ ở Đà Nẵng ăn trộm nhiều quá. Em thì chưa bị mất. Nhưng anh nhà bên 2 tháng mất 3 con luôn đó.
Thấy anh ấy buồn cũng tội.Chắc là đã bị theo dõi.

saosau

Chia buồn cùng bác. người cùng cảnh ngộ, bây giờ đạo tặc nhiều quá nên đành phải sống chung với lũ thôi.
Mình cũng không có cách gì giúp bác chặn bọn chúng mà chỉ có cách chúng ta phải cẩn thận hơn thôi. Bác làm hay mua 1 sọi xích dạng nhỏ móc vào bộ chao của lồng, đầu còn lại móc vào chỗ treo. Để bon trộ muốn lấy cũng phải át thời gian (làm hai đầu dạng móc khoá để dễ bề tháo). Còn nếu đàu tư thêm 1 chút nữa thì ra tiệm sắt đọ chế 1 cái móc treo ngậm chặt vào móc lồng, mỗi lần muốn mở lấy lồng thì phải dùng cái khoá riệng biệt của mình mở mới được.
Mình đang nhờ độ 1 cái khi nào hoàn thành sẽ up lên cho ae chém.

Trung_namdan

khổ thân bác chủ. ae chú ý. phải kết hợp cả nuôi chim lẫn luyện tập chạy nhanh để nhỡ nó có cướp thì còn đuổi mà lấy lại chim ko là tiếc lắm!!!!
chia buồn cũng bác chủ!!!