Lại nạn chim tặc

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Cái avry thân iu của mình đã bị phá sau khi mình tuyển đc 1 em bổi 2 mùa gốc Quảng Trị. Phải nói là từ khi chơi chim đến jo mình mới sở hữu 1 em to,dai,yếm đậm như vậy. Nhưng buồn thay em nó chỉ tồn tại đc đúng 24h tại nhà mình. Ô. Hô…,tiếc thay. Lợi dụng đêm mưa gió,chúng nó đã xé avry và bắt tổng cộng 3 em gồm nó + 2 em mái. Tức lộn ruột nhưng chỉ buồn mình xui xẻo. Đây là clip duy nhất mình quay đc lúc 5h30 chiều. Quyết đấu giữa nó và Bổi Xoè.
Phải nói em bổi QT này đúng mẫu chim thi,tướng dữ,bền chim,lực .thật đáng tiếc. Rất mong ai đó sẽ chăm nó tốt để nó trở thành 1 chiến binh thật thụ

cmtegiac

chia buồn cùng bác Nguyễn. Nạn chim tặc đang ngày càng phát triển nên chỉ có cách phòng hơn chống mà thôi

shopthuhavd

Xin chia buồn cùng chủ thớt, chắc chim tặc này là người quen thôi, theo giỏi từ lúc Pác bắt chim về mới có hành vi như vậy. Xin chia buồn :( và mong Pác cẩn thận hơn !)

Buddha

avi mà tụi nó cũng bắt được, phải công nhận tụi nó cao thủ thật, em thua... chỉ biết chia buồn cùng bác thôi, vì niềm đam mê bác cứ tìm kiếm tài năng, mong 1 ngày gần nhất bác lại show cho AE niềm hãnh diện mới. Chúc bác may mắn :eek:

mecm

chia bùn cùng bác,lỡ bác bắt đc mấy thg chim tặc thì nhốt bọn nó dô cái avy cho bọn nó đẻ bù cho mấy con chim bị mất,hi

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Mình cũng nghĩ là người quen,trước đây bỏ biết bao con ko sao. Mới thả em khủng long vào đúng 1 ngày là đi teo

vô danh

Chia buồn chia buồn và chia buồn cùng bác hồi trước em hay để chim trước nhà bị mất con họa mi hay nhất tiếc đứt ruột từ đó toàn để trên lầu không thuần chim cũng lâu hic cám cảnh chim bị mất quá.

subin-bentre

chia buồn cùng bạn, thời buổi phong trào lên cao thì anh em phải cẩn thận với những con chim quý của mình hơn. thân

Bạn có hình của em nó không ( hoặc clip rỏ hình tý )? biết đâu ae có thể kiếm lại giúp bạn. Mình thấy có mấy trường hợp mất chim vẫn tìm lại được.
Trước mắt, xin chia buồn cùng bạn ! hix hix...

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Bạn có hình của em nó không ( hoặc clip rỏ hình tý )? biết đâu ae có thể kiếm lại giúp bạn. Mình thấy có mấy trường hợp mất chim vẫn tìm lại được.
Trước mắt, xin chia buồn cùng bạn ! hix hix...
Avry của mình 1,2*1,2*2,5m mà tụi nó bắt cho bằng được. Sáng dậy lông lá tùm lum thì giờ có dù cho mình lại mình cũng nuôi ko nổi nó đâu,thôi chi bằng đã mất thì hãy mất lun. Biết đâu đó là cơ hội để mình có thể kiếm em tuyệt vời hơn. Thank bạn

vubaucat

chia bùn cùng anh.vừa rùi em cũng bị trộm con cm hóc môn.nó vô tới nhà em nó lấy mới đau.

lovestory

Chia buồn cùng ông anh!khả năng trộm cao thủ rồi anh ơi rình đúng hàng khủng !

Leodevincy

Chào mào Việt
Chia buồn cùng bác Nguyễn, aviary thế mà vẫn lẽn vào bắt được chim mà ko bị phát hiện thì quả là có quan sát và toan tính trước rồi. Thôi xui xẻo, đành chịu thôi, của đi thay người. Rút kinh nghiệm lần sau cẩn thận hơn.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

sonbt

Không biết nói gì hơn, chia buồn cùng bác. Cảm ơn anh đã chia sẽ thông tin hữu ích để anh em biết đề phòng hơn. hic hic

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Chia buồn cùng bác Nguyễn, aviary thế mà vẫn lẽn vào bắt được chim mà ko bị phát hiện thì quả là có quan sát và toan tính trước rồi. Thôi xui xẻo, đành chịu thôi, của đi thay người. Rút kinh nghiệm lần sau cẩn thận hơn.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy
Ko hiểu sao cao thế mà nó xé rách lưới thép bắt sạch. Bó tay bác Leo ơi. Thank bác