Lần đầu tiên mình biết cảm giác thi chim..

benbencrkh

Hôm Thứ 7 được ngỉ học, sắp xếp thời gian về nhà thăm bố mẹ xíu, nhưng trong lòng ko khỏi nôm na ko biết máy con chim ở nhà ra sao.. vưà về nhà gap mặt ba me xong cái là chay qua xem máy con chim liền.. cứ ngỉ về nhà thấy chim còn sức để bay là vui rồi..hehe.. con thì hết nước, hết cám, trái cây thì ôi thôi, đen thui... cho tụi nó an uống tắm rửa xong mình củng ngợp thở vì phải ngửi phân chim luôn, ( nhưng vẫn thấy thich vì chim chóc thấm vào máu mất tiu rồi.. ). hehe.. sáng mai Chủ nhật (2/3) mang con bã 1 mùa lồng, nhát thì khỏi nói luôn ( có ai chăm gì đâu, toàn quăng miếng cà, miếng chuối vô lấy đau dạng người cho nỗi ), định mang lên vựa uống ly cafe xem chim cò ra sao mà ôi thôi, sao mà đen quá, đi không đúng bữa rồi.. hỏi a chủ vựa, sao hôm nay ko thấy mở áo ra chơi mà toàn trùm thế kia. '' hôm nay thì e à.. '' nói thật mình đã có ý định quay về hoặc tìm qua chỗ khác rồi đó, chứ chim cò mình như này thì thi với thố gì, ăn chưa đủ mà đấu đá được với ai.. ko hiểu sao '' a lấy cho e 1 số đi '' 50k e, con số '' 71 '', nhìn cái lồng chim cứ ngỉ ko biết mày có qua được vòng giữ xe ko nữa... haizzz.. thôi kệ. Hơn 8h cuộc thi bắt đầu, người thì ồn ào, giám khảo qua lại, tưởng đau e nó bỏ nước từ đầu rồi chứ, vì mỗi lần giám khảo qua chấm thì nó lại bay, bay thì sao đấu được, nhưng giám khảo mà dừng chân lại là chơi ngay nên mới qua được... vòng 1 trôi qua, nó ko bị loại, vòng 2 trôi qua củng ko loại và cứ thế tới lúc trên giàn chỉ con 14 con, lúc này mình mới bắt đầu nghe được cái giọng đanh, rát của nó, sao về sau nó chơi càng rõ thế này '' khoai khoái '', mặc dù trời thi nắng gắt, nói thật e đã nỗi da gà mấy lần vì lúc thông báo những con chim bị loại mà ko nghe thấy số '' 71 '', cứ đà này thì thế nào củng có giải, ngỉ mà sướng sướng sao sao đó, cảm giac ko thể tả nổi... Đùng 1 cái sau khi giám khảo công bố có con ''71'' bi loại, ko thể tin nổi '' lúc đầu chơi mờ hơn tai sao ko loại sớm '' e cứ ngỉ như thế mà buồn, hôm qua ra lại Nha Trang để chuẩn bị đi học, mà cứ ngỉ chuyện đó nen sáng nay ko muốn học luôn.. Mà thôi, lần đầu thi thố như dị thì củng được rồi, hơn với thua. '' ức lắm chứ.'' thoi.... Đôi dòng tâm sự cùng anh em diễn đàn.. thân. !

thangdgnai

Bạn đang đi học, mà chơi chim cũng tốt, đôi lúc căng thẳng thì giải trí rồi học hành tiếp.... theo tôi bạn tập trung học hành, đừng tập ung chim nhiều quá ảnh hưởng học tập khi đi làm chơi thì cũng chưa muộn...
P/S: Đôi lời chia sẻ, có gì bạn bỏ qua cho

THACHLUUMOC

vạn sử khởi đầu lan vậy cũng là tốt rùi em ui đi thi đôi khi cũng cần cái duyên nữa chứ.

peterphan_vn

Chim cảnh là để giải trí, niềm đam mê nhưng dù sao việc học cũng quan trọng...hay cố dung hòa 2 thứ để mọi việc đều trở nên tốt đẹp em nhé. Chúc em thành công

lồngchim

như thế là bước đầu thành công rồi đó bác ah.
giải trí vui là chình mà.

thân

gaututi

chim ko đc chăm kỹ mà vào vòng trong là tốt rồi bác, chú chim có tố chất
bận học chăm chim vất vả nhưng đừng quên cho ăn cho uống nhé, ko 1 lần về là ko có cơ hội nhìn lại em nó chơi đâu

letamtits90

Lần đầu thi như vậy là tốt rồi . 1 chú chim ko chăm mà đã thi như vậy là 1 con chim có tố chất . cố gắng chăm kỹ nha

benbencrkh

chuyện học hành e vẫn đang làm tốt, nhưng chim cò thì luôn luôn sát cánh, có điều thời gian chưa đủ để đồng đều cho cả 2.. mong 1 ngày học xong xuống núi, chăm chim lấy giải.. '' e đùa vui xíu '' hehe.. cảm ơn những lời chia sẽ từ mọi người.

benbencrkh

vạn sử khởi đầu lan vậy cũng là tốt rùi em ui đi thi đôi khi cũng cần cái duyên nữa chứ.
'' e củng tin vào chữ duyên.. con này mấy lần xém ra đi rồi mà ko đi được.. đang mong đợi nó làm được 1 điều gì đó bất ngờ cho đam mê của e a ạ...

Mink

Vậy bạn ở Cam Ranh nhỉ, cũng gần chổ mình rồi. Ngày 8/3 này, anh Hậu tổ chức thi đó, có thời gian đến cf nha.

gaututi

có duyên , đc chăm tốt chim sẽ hay, chúc bác và em nó giành nhiều giải

3Ray

Mình nghĩ: chơi chim là thú vui và lòng đam mê. Thi chim để bít kỹ thuật mình chăm chim đến mức độ nào? cần khắc phục những gì và cần phát huy điểm nào để em nó như ý mình.
Bạn k nên thất vọng và buồn chán, ngược lại bạn nên zui và hy vọng nữa đó; chú em của bạn chưa được chăm sóc tốt mà có thể hiện hoàn hảo như zậy nếu được chăm sóc tốt nó như nào ta? ---> cái thú zui là chỗ đó đó. hihi.

benbencrkh

Vậy bạn ở Cam Ranh nhỉ, cũng gần chổ mình rồi. Ngày 8/3 này, anh Hậu tổ chức thi đó, có thời gian đến cf nha.
uk, nhưng giờ mình đang học ở Nha Trang rồi. chỉ sợ ko thu sếp được.. tại hôm bữa củng mới thi rồi.. đang cố gắng. hehe.

mecm

mình thấy bạn pải vui vì có động lực dể nuôi tiếp và học hành tốt hơn

ngocthien022

hjhj mình cũng đi thi nhiều rồi mà chưa bao giờ vào đến vòng trong. có lẽ học tài thi phận bạn ạh, đừng buốn nhé!