Lần đầu tiên thuần dạng được con bổi mua ngoài lồng tập thể

Rainkid

Lần đầu tiên thuần đc e nó , mua của ông bán dạo được 1 tháng :)
[/IMG]

ca_chep

thuần bổi gì hay zậy?? lông lá y nguyên luôn !

cho bí kíp đi bác :rolleyes:

Rainkid

thuần bổi gì hay zậy?? lông lá y nguyên luôn !

cho bí kíp đi bác :rolleyes:
chăm bt cứ cho tắm hằg ngày , ko tắm củng cho qua .. Cứ qua tắm thì từ từ mình lại gần s cho nó tắm mà thấy mìh vẫn tắm , cho ăn bt xem e nó thjx ăn lại trái cây nào thix ăn nhất thì khoản 3,4 ngày cho ăn 1 lần , trc khj cho mìh cầm miếg trái cây cho nó thấy , như mìh là ân nhân cho nó ăn đồ nó thjx .. Bỏ vào xong đứg im cho nó nhảy vào ăn .. Khoảng 10p xog rồi đi .. Nhớ cho nó ăn trái cây nó thjx ít thôi .. Cứ như vậy mà làm .. Với lại 1 phần do tố chất con chjm dể gần gủi hoặc hợp tuổi với bạn

Rainkid

Khuyên bạn dùg áo có mồ hôi của bạn trùm lồng , vs bạn đi làm hay đi chơi thể thao có mồ hôi thì bn nên lại gần chjm lâu lâu cho nó nge mùi sau này quen bạn :)

chimchaomaomai

Mình bắt đầu chăm chim từ tháng 8 năm 2013 ,đến nay cũng hơn 1 năm rùi ... nhà thì nhiều người qua lại , ấy thế mà bọn nó nhát theo đàn . buồn thiệt chứ .
chúc mừng chủ top có chim thuần :D

Rainkid

Mình bắt đầu chăm chim từ tháng 8 năm 2013 ,đến nay cũng hơn 1 năm rùi ... nhà thì nhiều người qua lại , ấy thế mà bọn nó nhát theo đàn . buồn thiệt chứ .
chúc mừng chủ top có chim thuần :D
nuôi nhiều mìh ít chăm nhiều nên z

caube1002

muốn chim nhanh thuần thì phải có thời gian chăm em nó, làm như chủ topic cũng là một cách mà nhiều người đã làm rồi.

henrycuongpt

Theo mình cái này tùy con chim, con nào tâm lý tốt lúc mới bẩy về thì nhanh thuần hơn, ngược lại con nào đã hoảng rồi thì khó như bắt thang lên trời...
Chúc mừng chủ thớt có con chim đẹp.

chaomaodl1

* 01 giờ cho chim tắm và chăm sóc + 02 giờ cho chim đi dợt + một số tiền không nhỏ để mua lồng + chim + thức ăn. Thời gian dành cho gia đình, người thân không bằng thời gian chăm chim.:confused:
* Cân bằng giữa thú vui + cuộc sống không đơn giản. (Có người sẵn sàng bỏ vài ba triệu đồng mua chim về chăm sóc mà chưa một lần bỏ vài trăm ngàn để mua quà tặng cha, mẹ người thân của mình; Cũng có người đi làm về là ngồi ngắm + chăm sóc chim mà quên mất vợ, con mình cần đến sự quan tâm đó hơn; Cũng có người vì con chim mà quát mắng những người xung quanh không quan tâm đến cảm nhận của người khác, chẳng lẽ cảm giác của con người không bằng một chú chim; Và cũng có người đã lâu rồi chưa gọi điện cho họ hàng, bạn bè của mình vì không có thời gian và tiền bạc);).:rolleyes:
==> Không ai có quyền cấm bạn đam mê một điều gì đó, nhưng gia đình, người thân của bạn sẽ bên bạn đến hết cuộc đời.
<<<< Tuổi trẻ rồi sẽ qua, tuổi già rồi sẽ đến. Không ai cản được bước chân của thời gian, hãy dành thời gian để hoàn thiện bản thân !>>>>.:D
Chúc mọi người luôn vui vẻ, sức khỏe và thành công!

minhmoqt

* 01 giờ cho chim tắm và chăm sóc + 02 giờ cho chim đi dợt + một số tiền không nhỏ để mua lồng + chim + thức ăn. Thời gian dành cho gia đình, người thân không bằng thời gian chăm chim.:confused:
* Cân bằng giữa thú vui + cuộc sống không đơn giản. (Có người sẵn sàng bỏ vài ba triệu đồng mua chim về chăm sóc mà chưa một lần bỏ vài trăm ngàn để mua quà tặng cha, mẹ người thân của mình; Cũng có người đi làm về là ngồi ngắm + chăm sóc chim mà quên mất vợ, con mình cần đến sự quan tâm đó hơn; Cũng có người vì con chim mà quát mắng những người xung quanh không quan tâm đến cảm nhận của người khác, chẳng lẽ cảm giác của con người không bằng một chú chim; Và cũng có người đã lâu rồi chưa gọi điện cho họ hàng, bạn bè của mình vì không có thời gian và tiền bạc);).:rolleyes:
==> Không ai có quyền cấm bạn đam mê một điều gì đó, nhưng gia đình, người thân của bạn sẽ bên bạn đến hết cuộc đời.
<<<< Tuổi trẻ rồi sẽ qua, tuổi già rồi sẽ đến. Không ai cản được bước chân của thời gian, hãy dành thời gian để hoàn thiện bản thân !>>>>.:D
Chúc mọi người luôn vui vẻ, sức khỏe và thành công!
vote cho bạn 1 phiếu.tks bạn nhé.