Lắc - Amazing Dancer

impala

Chim Thầy
Tận mục sở thị em "Lắc" của anh Phong - Biên Hòa...

Có thể nói, em Lắc có 1 "nội lực" vô biên vì 1 tháng có bao nhiêu ngày thì em nó chơi đủ bấy nhiêu lần... Mỗi sáng, chủ chim đã quen với việc ngắm em nó "solo" mà dường như là liều thuốc mê cho 1 ngày dài căng thẳng...

Hơn nữa, em nó không chỉ dừng lại ở mức 1 chú chim "kiểng" ở nhà, mà còn là 1 chú chim đẳng cấp trong các cuộc thi. Phong cách chơi của em Lắc không lẫn đi đâu với lối chơi chuyền cầu + cánh + bọng + đuôi và ché... 1 lối chơi gần như đạt mức "hoàn hảo" của 1 chú chim

Em xin mượn clip của anh vumao79:

Thân, Impala!

P/s: Có lẽ đây là bài giới thiệu 1 chú chim hay "ít lời" nhất của mình... Vì clip của Lắc đã nói lên tất cả lời mình muốn nói :)

Sửa lần cuối:

tuanlv115

Ngày nào cũng chơi mà lực tốt thì quả thật con này chắc tu luyện cửu âm chân kinh

thanhut

Cám ơn bác Impala đã chia sẻ video cuộc thi tại điểm hẹn quân đòan 4, Bình Dương

Hôm đấy, tôi có đi xem thi chim, và chú chim này, thi đấu bền chim chơi suốt rất tốt, cuộc thi mà ban tổ chức cho thi với thời gian rất dài, khỏang hơn 14 vòng đấu

Chung kết, chú chim này chơi nổi trội so với 3 con chim kia bằng lối chơi sàng cầu, cánh, giọng bọng liên tục, trong khi các chú chim kia bĩ đưt hơi, xuống sức, chỉ còn đứng nhìn, ...
với thời gian dài như vậy mà chú chim chơi vẫn tốt ở vòng chung kết thì thật là chú chim đẳng cấp tuyệt với.

impala

Chim Thầy
Cám ơn bác Impala đã chia sẻ video cuộc thi tại điểm hẹn quân đòan 4, Bình Dương

Hôm đấy, tôi có đi xem thi chim, và chú chim này, thi đấu bền chim chơi suốt rất tốt, cuộc thi mà ban tổ chức cho thi với thời gian rất dài, khỏang hơn 14 vòng đấu

Chung kết, chú chim này chơi nổi trội so với 3 con chim kia bằng lối chơi sàng cầu, cánh, giọng bọng liên tục, trong khi các chú chim kia bĩ đưt hơi, xuống sức, chỉ còn đứng nhìn, ...
với thời gian dài như vậy mà chú chim chơi vẫn tốt ở vòng chung kết thì thật là chú chim đẳng cấp tuyệt với.

Cám ơn anh nhiều... em cũng chỉ thấy nó hay nên share với ae... cũng như cảm nhận dc chủ chim chăm sóc cho Lắc tốt như nào... Thoạt đầu nghe ngày nào cũng solo như thế chắc hẳn ko ít người sẽ nói em nói khoác... Nhưng em nó là thế :) 1 tháng 30 ngày thì 30 ngày đều là cafe ngọt lịm :)

Thân!

thanhut

Cám ơn anh nhiều... em cũng chỉ thấy nó hay nên share với ae... cũng như cảm nhận dc chủ chim chăm sóc cho Lắc tốt như nào... Thoạt đầu nghe ngày nào cũng solo như thế chắc hẳn ko ít người sẽ nói em nói khoác... Nhưng em nó là thế :) 1 tháng 30 ngày thì 30 ngày đều là cafe ngọt lịm :)

Thân!

Chào bác Impala!
có sao nói vậy, ai mà nói bác sạo, khoác lác làm gì?
chú chim này, ra thi toàn lấy nhất, sau cuộc thi điểm hẹn bình dương
chú chim này còn lấy nhất ở HỐ Nai, và còn những chỗ khác nữa
chim đẳng cấp thật sự

cám ơn bác Impala đã thông tin để anh em xem

thai

Ko rõ xuất sứ và tuổi lồng của em nó nhỷ @@ chim quá Tuyệt !