Lồng 80 cho em nó có quá to không ae

huathanhlongst

tình hình là có người wen nhượng lại cái lồng lửa 80 không biết có nên cho em nó vào không kích thước to quá không biết có ổn không ae tư vấn giúp xem

tanhoangkts

tình hình là có người wen nhượng lại cái lồng lửa 80 không biết có nên cho em nó vào không kích thước to quá không biết có ổn không ae tư vấn giúp xem
Lồng 80 bắt 2 cầu để em nó bay nhảy có lực cũng tốt nếu nhà không có lồng tập lực chứ để cầm đi chơi hơi bất tiện. Còn để cầm ra trường chơi thi nên mua lồng 68 là chuẩn rồi dễ mang đi.

huathanhlongst

Lồng 80 bắt 2 cầu để em nó bay nhảy có lực cũng tốt nếu nhà không có lồng tập lực chứ để cầm đi chơi hơi bất tiện. Còn để cầm ra trường chơi thi nên mua lồng 68 là chuẩn rồi dễ mang đi.
không chỗ em chã ai chơi nên chỉ treo ở nhà thôi bác

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Được thôi bác àh nếu ko có lồng thì nuôi cũng được, lồng rộng thoải mái chim bay nhảy. Đối với Cm thì lồng 80 quá to nên nhìn con chim ko đẹp lắm hjhj, khi xách qua hàng xóm or đi đâu chơi thì bất tiện.
Thân!

huathanhlongst

Được thôi bác àh nếu ko có lồng thì nuôi cũng được, lồng rộng thoải mái chim bay nhảy. Đối với Cm thì lồng 80 quá to nên nhìn con chim ko đẹp lắm hjhj, khi xách qua hàng xóm or đi đâu chơi thì bất tiện.
Thân![/QU
vâng bác hjhj nhưng e chỉ treo ở nhà thôi

hoasac

Ở Nha Trang mình thì chơi lồng chào mào tròn size chuẩn là 72 nan. Nhưng trong một năm trở lại đây thì những anh nuôi chòe lửa trước kia = lồng 80 cũng chuyển qua chơi chào mào nên lấy lồng 80 nuôi luôn chào mào ... và ngày càng nhiều.
- Ưu điểm của lồng 80: rộng rãi chim bay nhảy thoải mái, đặc biệt những con lăng xăng thích chuyền cầu thì nhìn tuyệt đẹp.
- Nhược điểm: lồng khá to nên đi mang đi dợt chim hơi khó (nói khó thôi chứ cột sau yên xe thì cũng ok.)
Ưu > Nhược => Bạn cứ nuôi = lồng 80 mình hiện có.
Chúc bạn may mắn có được chiến binh khỏe

phikhoa_75

Lồng 80 nan nên chỉ dùng ở nhà cho chim rông thôi. Nhưng chỉ dùng để tập lực, không nên dùng nhốt chim thường xuyên vì chim sẽ quen lồng, khi chuyển sang lồng nhỏ, chim sẽ bị sận thời gian đầu.