Lồng aviary, cho chim vào thì dễ, làm sao để cho ra (đối với lồng kích thước lớn)

jackychang

Mình cần hỏi

Lồng aviary, cho chim vào thì dễ, làm sao để cho ra (đối với lồng kích thước lớn)

Bạn nào có kinh nghiệm , tư vấn zùm phát nha.

ngochaxd

Bác chui vào trong rồi dùng vợt để chụp hoặc để tối nó ngủ rồi vào trong bắt.

viet

Chào Mào Diêu Trì
nếu nó chưa quen thì bạn để nó trong lồng khoảng 2-3 ngày, sau đó dụ nó bằng mồi trái cây hoặc mồi tươi thì nó sẽ qua. Nhưng để thực hiện điều này thành công 100% thì rút toàn bộ thức ăn trong aviary trước 1 giờ khi bạn bắt đầu thực hiện việc dẫn dụ nó qua lồng cũ. Thân.

chaomaoninhthuan

nếu nó chưa quen thì bạn để nó trong lồng khoảng 2-3 ngày, sau đó dụ nó bằng mồi trái cây hoặc mồi tươi thì nó sẽ qua. Nhưng để thực hiện điều này thành công 100% thì rút toàn bộ thức ăn trong aviary trước 1 giờ khi bạn bắt đầu thực hiện việc dẫn dụ nó qua lồng cũ. Thân.
cách này chuẩn đó bạn bổ sung thêm đặt thêm 1 cầu gần cửa ra vao AVI . Còn đối với AVI có kích thước lớn thì bạn củng cho nhịn đói cở 1>2h rồi đặt bẩy chúng = lồng tắm , cách thức bẩy = lồng tắm ntn bỏ trái cây tươi vào lồng tắm dùng 1 sợi dây cước loại nhỏ cột vào cửa lồng rồi mở cửa vừa cột ra đợi chim vào an giật 1 cái sập cửa chim nằm gọn trong lồng . Chúc bạn thành công:cool:

bamien

Bạn thấy nó thích ăn gì thì để trong lồng rồi đứng một góc. Nếu là chim thuần thì nó qua ngay còn chim mộc thì bạn cứ đứng góc không để lồng kiểu gì nó cũng tìm đường ra và...

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
cách này chuẩn đó bạn bổ sung thêm đặt thêm 1 cầu gần cửa ra vao AVI . Còn đối với AVI có kích thước lớn thì bạn củng cho nhịn đói cở 1>2h rồi đặt bẩy chúng = lồng tắm , cách thức bẩy = lồng tắm ntn bỏ trái cây tươi vào lồng tắm dùng 1 sợi dây cước loại nhỏ cột vào cửa lồng rồi mở cửa vừa cột ra đợi chim vào an giật 1 cái sập cửa chim nằm gọn trong lồng . Chúc bạn thành công:cool:

Cách này của bác chuẩn đấy nhưng mình bổ sung thêm chút là bạn lấy áo lồng chùm vào lồng bắt chim. chim sẽ sang lồng nhanh hơn đấy

chimhue

đặt thêm cầu gần cửa và giam đói khoảng nữa ngày trước khi sang ra , treo 1 lồng nhỏ ở ngoài lấy dây thắt cửa lại đến khi nào chim nhảy ra lồng nhỏ đặt bên ngoài ăn thì kéo dây thắt cửa lại . chúc bạn thành công

billygoon

hehe mh có cách này là để chim k đc tắm trong mấy ngày sau r cho lồng tắm vào e nó thấy nc là thích ngay, lúc đấy mh chỉ đợi em chim vào lồng tắm r cho sang lồng nuôi thôi :D

hung98

bác treo cả lồng vào. chỉ cho ăn trong lồng để luyện cho con chim. làm vây thì khi nào bắt chim cũng đc.

cm_cau dat

Cánh nhanh nhất là bạn hãy chui vào lồng, chỉ cần đứng trong đó 5' chim sẽ bay kiệt sức và bạn sẽ dễ dàng túm được nó. Còn cách khác lâu hơn là phải dụ đồ ăn cho nó chui vào lồng tắm hoặc lồng khác thích hợp rồi chủ động sập cửa lồng. Chúc bạn thành công!

dauvietha

Làm theo clip của mình. áp dụng thành công 100%.
Để thức ăn đồ uống trong lồng nhỏ. chim tự ra rồi tự vào ăn.
Đến tối muốn cho về lồng nhỏ thì kè 1 con chim khác gần lồng nhỏ cho nó đấu => chim bay qua lồng nhỏ => đóng cửa lại=> đã xong.

dragon55

Đến tối muốn cho về lồng nhỏ thì kè 1 con chim khác gần lồng nhỏ cho nó đấu => chim bay qua lồng nhỏ => đóng cửa lại=> đã xong.

Cách này của bác hay quá, e phải học hỏi mới đc, hihi

chimhue

đặt thêm cầu gần cửa và giảm đói khoảng nữa ngày trước khi sang ra , treo 1 lồng nhỏ ở ngoài lấy dây thắt cửa lại đến khi nào chim nhảy ra lồng nhỏ đặt bên ngoài ăn thì kéo dây thắt cửa lại . chúc bạn thành công
lồng aviary của mình cao 2m dài 1m5 rộng 1m và mình dùng cách giam đói và kéo cửa là ok nhất , không hoảng chim và không hỏng lông

cmao696

Chuẩn không cần chỉnh
Cứ cho con chim chơi trong lồng aviary, cho thức ăn, nước uống trong lồng của nó và treo trong lồng aviary, khi nó đói tự vào lồng ăn, tối đến nó cũng tự vào lồng của mình ngủ.

minhmang_hptl

cái noày đơn rản ấy à bác ợ chỉ cần lấy báo để xuống đáy cái lồng mà bác mún nó ra ấy , bác rút hết cả nước lẫn cám ra rồi chuyển sang cái lồng kia bác rắc một ít cám xuống cho nó nhìn hấy cùng lắm là 2 tiếng là bay về lồng chứ rì
:D

shopthuhavd

Mình cần hỏi

Dể như ăn ớt, Pác cho cái lồng bẩy bỏ vô miếng chuối móc vô trong Avi rồi em nó sẽ khuất phục và chịu ra ngoài thôi, ha ha ha :D

ManhQuynh

Lúc mình làm lồng cũng chưa có kinh nghiệm nên không làm cái cửa sát dưới đất nên cho chim ra cũng rất khó, người bạn mình làm sau và người ta làm thêm một cái cửa sát dưới đât sao cho cửa đó và cửa lồng tắm bằng nhau, nên cứ sáng người ta cho chim vào đến chiều muốn lấy ra là người ta ốp lồng tắm vào cửa đó và để máng nước tắm vào. mình thấy cách này rất hay.

hung98

Mình cần hỏi

Bác để thêm 1 cửa đủ lớn để cho cái lồng tắm vào. tắm cho chim như bình thường và sang lồng như bình thường.

2ndFACE

Nếu chuẩn nhất thì treo lồng cố định ở cửa avi, cái này làm hoặc muốn lùa thì trước đó 30 bỏ nước ra là okie