Lồng chống ngoái đầu & nhào lộn

phamkien25

Chào cả nhà mình mới phát hiện em má trắng of mình có dấu hiệu bám lồng ngoái đầu hic nhìn ngứa cả mắt & mình đã ứng dụng theo cách dán bìa cacton vào lồng dán 4 mặt xung quanh phía trên và nóc lồng....kết quả là em nó ko nhảy lên bám vào dc thế là ngoan ngoãn đứng lồng khi mình đưa tay cầm lồng hay tới sát gần lồng em nó chỉ biết đứng nhìn :cool: có vài tấm hình em nó cả nhà xem
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

ca_chep

má trắng thì dễ thuần nhưng cũng dễ sinh tật , nhà cũng có e má trắng mới bắt về ngoái như điên giờ thuần rồi + sang lồng to hơn thấy bớt nhìu nhưng khi hoảng vẫn ngoái !! nói chung con nào dính ngoái thì y học bó tay :D

ducai

em có con hễ thấy em tới là nó cứ ngoái lộn vào thành lồng, chim còn bổi, tức lắm, muốn thả về thiên nhiên cho xong

ca_chep

em có con hễ thấy em tới là nó cứ ngoái lộn vào thành lồng, chim còn bổi, tức lắm, muốn thả về thiên nhiên cho xong

nếu bổi mà ngoái thì theo mình nên thả thôi , thường mấy con bổi già mùa đầu gấu về ít khi sinh tật lắm :D

giangnam

nếu bổi mà ngoái thì theo mình nên thả thôi , thường mấy con bổi già mùa đầu gấu về ít khi sinh tật lắm :D
bổi khi vào lồng mới ngoái thì trị đc chứ bạn,còn ngoái ngoài trời rùi pó tay
bổi già mùa đầu gấu ít sinh tật ư? cái này chưa chắc vì năm ngoái mình gặp 1e khi treo chỗ vắng là nhảy santo
theo mình thấy những chú bổi càng nhát càng dễ sinh tật , còn có những chú bổi nói ko vs tật lỗi dù nuôi lồng thế nào hay gác cầu ra sao(các bác đừng che 4 mặt chừa cái nóc là đc)

ducai

con của em thì bình thường không santo nhưng hoảng quá thì lại lộn vào thân lồng z mới bực chứ

phamkien25

lồng chật em nó ko có nhào lộn hay ngoái dc đâu. giờ mình cầm lồng là em nó đứng im ah vì nhảy lên thì cũng ko có bám ở đâu dc hết :D

YeuCM

Kinh nghiệm của mình khi nuôi bổi hay lứa La khi bắt về nên bit nóc lại. Khi nào đứng Long rùi tháo ra. Chứ Ko nó hoảng bi nóc rui sinh tật thôi.

phamkien25

uh mình cũng nghĩ vậy đợi khi nào em nó thay xong lông với trổ giọng đứng lồng mình cho em nó vào nhà mới chứ. Em này đi gió nhiều và lớn nữa co bữa ra giọng 5 âm như chim già luôn

minhmoqt

Kinh nghiệm của mình khi nuôi bổi hay lứa La khi bắt về nên bit nóc lại. Khi nào đứng Long rùi tháo ra. Chứ Ko nó hoảng bi nóc rui sinh tật thôi.
mình đồng ý với ý kiến của bạn này.hihi.chứ bịt hết thế kia thấy nó cứ thế nào ấy.vài lới góp ý.thâ!

phamkien25

mình đồng ý với ý kiến của bạn này.hihi.chứ bịt hết thế kia thấy nó cứ thế nào ấy.vài lới góp ý.thâ!
Uh thì hơi bí bách 1 chút nhưng ko phải nhốt em nó suốt đời ở đó, mà đây chỉ là nơi cho em nó Sám hối về tật lỗi của mình mà thay đổi thôi. Phần dưới vẩn có chổ để nắng rọi vào mà cái lồng mình để hướng đó khoảng 8g sáng là nắng rọi vào ngay đó luôn.

chaomaoyemkhit

Kiinh nghiệm của mình là bổi hay má trắng gì cũng vậy, cứ lồng vuông bịt nóc không trùm áo lồng treo cao chỗ vắng người trong 1 tuần đầu là xác suất ngoái lộn rất thấp. 1 tuần sau chim ít tông điên loạn hơn thì mới bắt đầu trùm lồng bỏ đói tập cho dạn.

King Bird

ngoái lộn này chữa vẫn dễ mà.Nhưng với trường hợp mới bị thôi. bị thâm niên nửa năm hay vài tháng trở lên là khó nhai phết

hiepnguyen

Mình có 1 em bổi 7 tháng thi thoảng vẫn ngoái, nhưng được cái giọng, nước chơi cánh, rê cầu rất hay, tướng tá rất đẹp. Phải chịu sống chung với lũ thôi vì lỡ thích em nó rồi. Thân

phamkien25

Mình có 1 em bổi 7 tháng thi thoảng vẫn ngoái, nhưng được cái giọng, nước chơi cánh, rê cầu rất hay, tướng tá rất đẹp. Phải chịu sống chung với lũ thôi vì lỡ thích em nó rồi. Thân
Nếu vậy chỉ chơi dc ở xóm hay ở nhà thôi, chứ đi dợt mà ngta thấy vậy ko cho gần chim mình đâu.....