Lồng lực và có thể làm AVI nuôi đẻ anh em góp ý dùm em

Em dự định sẽ làm 1 cái lồng lực với chiều dài 2m, cao 2m ngang 1m và cũng có thể nuôi sinh sản , các anh em thấy thế nào ? như vậy có lớn quá hay nhỏ quá không ạ ?

cmtegiac

như vậy ép đẻ là OK rùi, quan trọng che chắn như thế nào để chim cảm giác an toàn thì mới sinh sản được em ơi

như vậy ép đẻ là OK rùi, quan trọng che chắn như thế nào để chim cảm giác an toàn thì mới sinh sản được em ơi
mình có cần chắn gió, che mưa thật kỹ không anh Hùng ? trước mắt là em làm lồng cho tập lực trước, rồi mới kiếm mái ghép anh à, em đặt nó trên sân thượng nhà em, 1 ngày người lên cũng chỉ 1 -2 lần thôi anh

King Bird

cao thêm 1 chút nữa bác ah . làm vài cầu để cho chim thoải mái bay nhảy.

Chéc

tốt hơn nên chọn một góc tường để làm, tạo cảm giác kín đáo em à!làm 2 mặt lưới, 2 mặt tường là ok nhất.
tham khảo avi của anh thử, như vậy ko cần che chắn gì thêm.
[/IMG]

tốt hơn nên chọn một góc tường để làm, tạo cảm giác kín đáo em à!làm 2 mặt lưới, 2 mặt tường là ok nhất.
[/IMG]

đã sinh được em nào chưa anh Nam ? AVI của anh Nam quá đỉnh, em không làm được như anh rồi, có chăng chỉ được môtj mặt tường thôi anh ơi, vì trên sân thượng mà

Chéc

anh chưa nuôi đẻ, làm cái này, bổi đánh về thả vô cho nó thoải mái nhanh lại sức

vô danh

anh chưa nuôi đẻ, làm cái này, bổi đánh về thả vô cho nó thoải mái nhanh lại sức
Bổi đánh về mà nhốt vô lồng này là nhất rồi không còn gì để chê.Bác chịu đầu tư quá ngưỡng mộ bác thật

Chéc

rồi sao bắt ra anh Nam ? mà khi nào anh tuyển được em mái đẹp chân dài gửi vào em nhé. Em đang tìm em mái đẹp đây anh
quá dễ, không cho ăn trái cây 2 ngày, thấy trái cây chun qua liền, ở cửa làm 1 cái ròng rọc kéo lên, khi chim chui qua thì thả xuống.

vuongtan

Bạn Tùng ở BD chỗ nào zậy bạn?mình mới làm xong cai Avi,m chưa có kinh nghiệm nuôi sinh sản,nick Fb của bạn tên gì.m có thể trao đổi với nhau dc k?m ở Tân Phước Khánh.

Bạn Tùng ở BD chỗ nào zậy bạn?mình mới làm xong cai Avi,m chưa có kinh nghiệm nuôi sinh sản,nick Fb của bạn tên gì.m có thể trao đổi với nhau dc k?m ở Tân Phước Khánh.
Tung bình Dương thi tất nhiên là ở Bình Dương rồi bác.........!:D

chaomaogiotnuoc

Nhà rộng làm avi nuôi chào mào là nhất rồi. Mình không có điều kiện nên đành xem hình của ae đỡ vậy.

yeuchim92

[/IMG]
nếu che chắn vầy vậy nắng rọi dô được không bác, đang tính làm 1 cái chơi