Lồng móc

nhochaomao

cả nhà cho e hỏi em dùng nhớt xe quét lên lồng nhưng nó khô mà sao nó cứ nổi móc và hoi .cả nhà giúp e với

kuli007

cái đó thì chịu chưa bao h gặp, mình quét vào ma ko cần phơi nắng vẫn lên nước đó

mami

nhớt xe là nhớt bẩn, bạn quét có tạp chất nó không ngấm vào được nan tre hết, nên lâu lâu nó lại xì ra gây ẩm mốc, ngoài ra nhớt xe sử dụng rồi dù quét lồng vẫn rất hại cho chim. bạn nên dùng nhớt chưa sử dụng, phơi lồng ngoài nắng thật khô rồi hãy quét. quét xong phơi trong hiên nhà gió mát, ko nắng. khi nào khô hẳn hãy mang phơi nắng 3 ngày sau đó nhốt chim vào.

shopthuhavd

cả nhà cho e hỏi em dùng nhớt xe quét lên lồng nhưng nó khô mà sao nó cứ nổi móc và hoi .cả nhà giúp e với

Chào Pác,
pác cho cái lồng chưa lên màu của Pác phơi nắng tầm vài giờ đồng hồ, sau đó Pác dùng dầu máy may quét lên (dùng băng xô) quét là ổn nhất. Sau đó Pác đem ra nắng phơi lại tầm 1 đến 2 ngày nắng là cho chim vào chạy nhảy được rồi, Pác cứ làm như vậy Lồng Pác qua sử dụng lâu ngày sẽ lên nước đẹp thôi.
Chúc Pác thành công !

plzkissme

Chào Pác,
pác cho cái lồng chưa lên màu của Pác phơi nắng tầm vài giờ đồng hồ, sau đó Pác dùng dầu máy may quét lên (dùng băng xô) quét là ổn nhất. Sau đó Pác đem ra nắng phơi lại tầm 1 đến 2 ngày nắng là cho chim vào chạy nhảy được rồi, Pác cứ làm như vậy Lồng Pác qua sử dụng lâu ngày sẽ lên nước đẹp thôi.
Chúc Pác thành công !
băng xô là j bạn?

shopthuhavd

băng xô là j bạn?

Cái này nè Pác :D

vwnpfx

songhuynmun

theo mình thì .. bạn quét nhớt vào phơi 3 ngày cho lên màu , lấy xà phòng rửa qua lồng chim .. để khô , quét nước nhớt thứ 2 để khô khi nào thấy màu lên đẹp thì .. lấy xà phòng rửa qua lồng tiếp .. để khô .. xong rùi kiếm dầu bóng ( toa ) quét lên óng ả đẹp .. chúc bạn thành công ...

shopthuhavd

theo mình thì .. bạn quét nhớt vào phơi 3 ngày cho lên màu , lấy xà phòng rửa qua lồng chim .. để khô , quét nước nhớt thứ 2 để khô khi nào thấy màu lên đẹp thì .. lấy xà phòng rửa qua lồng tiếp .. để khô .. xong rùi kiếm dầu bóng ( toa ) quét lên óng ả đẹp .. chúc bạn thành công ...

Chào Pác, đã chơi lồng tre thì không nên dùng toa hay dầu bóng quét lên không đẹp đâu :D

Pleikupho

thế thì mang đi thổi Pu cho nó lành chứ bác mà lấy dầu bóng của Toa mà dùng băng xô quét lên thì còn gì là giá trị của cái lồng
chủ topic : nếu bạn sợ lồng bị mốc thì mình thấy tốt nhất là bạn đợi lồng thật khô mang đi phun Pu thì hay hơn, chứ lồng dù có quét nhớt nhưng mưa dằm thúi đất như gia lai e thì lồng tre ko phun Pu thì 10 cái mốc hết 8 9 cái rồi cái này e nói thật. lồng mình là lồng biên hòa quét nhớt xe máy, máy khâu.......nói chung là mình tiện cái náo là chơi cái đó, mình vào dầu ko dưới 3 lần nhưng đợt nào mà bão hay ảnh hưởng bào mà mưa dằm tầm 1 tháng thì cái nào cũng mốc nhưng rất mau nhà mình là quán ăn nên cái bếp rất to và lúc nào lừa củi cũng nóng nên mình thay phiên lồng mang xuống bếp treo nên nó cũng ít mốc

CMVD

bị mốc thì hơi khó chữa rồi , bạn dùng axiton quét lên toàn lồng để xã sạch mốc đi đã ( 1 phần nào đó chứ ko thể hết mốc 100% được) rồi bạn quét dầu máy khâu vào để trong mát vài ngày , đem rữa sạch nhốt chim thôi , vào 1 lần thì chưa đẹp lắm , chịu khó làm vài lần thì đẹp ngay , chơi lồng tre đừng phun PU mất giá trị lắm
Thân