Lồng tập lực chắc , chất , rẻ và dễ làm ^^ !

chaomao^^py

Moderator
Sáng nay , tra tấn thể lực chú chào mào kưng chút xíu , thấy vui nên chia sẻ với mọi người . Mọi người thấy chỗ naò được và chưa được ném cho em vài cục gạch để chỉnh sữa thêm

Sửa bởi Amin:

soncao3008

A thấy để 2 cái cầu bán nguyệt so le thì rộng đường chim bay hơn đó.

lenhattan

hay đấy bác.nhưng có lẽ bạn đễ cống nước lên cầu trên,khi ko có bác chim tự tìm thức ăn và nước uống thì coi như tập lức luôn,chúc chim bạn khỏe

teslaswat

Hay quá bác ơi, bác để thức ăn và nước uống mỗi cái mỗi cầu để chim tự bay di tìm thức ăn, đỡ cho bác phải mất thời gian tập cùng em nó.

timestien

Bác để cóng cám ở dưới nước ở trên thì em nó tự khắc tập lực thôi cần gì phải chọc nó.

Mr Cool

Cách này cũng hay nhưng lồng phóng dễ sinh tật cho chim. Theo mình nên làm lồng lực ngang thì tốt hơn nhiều đó bác.

Thân
Mr Cool

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Sài lồng lực này dễ sinh tật, bác nên để Ngang thì OKie hơn!

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Lồng ổn, bố trí lại cầu và các cóng thức ăn - nước, không nên chơi kiểu chọt chọt :D

tri_okthau

ta.phuoc

Lồng này của bác hơi thấp. Cái của em nuôi luôn, con chim của em lực ghê lắm. Clip này từ hồi má trắng. Một số ý kiến cho rằng lồng tập lực đứng nên để cóng thức ăn và cóng nước 1 trên 1 dưới là hoàn toàn sai. Nên để 2 cái ở dưới luôn. Vì tập tính chào mào luôn thích đậu trên cao nên dù gì nó cũng bay lên lại, để 2 cái ở dưới nó sẽ bay lên bay xuống nhiều hơn.

Cái này của em:

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Lồng này của bác hơi thấp. Cái của em nuôi luôn, con chim của em lực ghê lắm. Clip này từ hồi má trắng. Một số ý kiến cho rằng lồng tập lực đứng nên để cóng thức ăn và cóng nước 1 trên 1 dưới là hoàn toàn sai. Nên để 2 cái ở dưới luôn. Vì tập tính chào mào luôn thích đậu trên cao nên dù gì nó cũng bay lên lại, để 2 cái ở dưới nó sẽ bay lên bay xuống nhiều hơn.
Cái này của em:

Nhìn cái lồng lực của chú phê lòi :D. Để thử lại cóng bên dưới hết xem sao.

tri_okthau

chaomao^^py

Moderator
Do mới làm xong 1 cửa nên để nước và thức ăn tạm thời , đang định mổ 1 cửa nữa để tiện thay nước ^^ . Cảm ơn mọi người

nhan

cái này trước đây hình như có thấy trên clip của tụi thái rồi