Lồng tập lực chắc , chất , rẻ và dễ làm ^^ !

hst90_bmt

bạn để lồng đứng nên phải dùng cây chọc em nó, bạn để lồng nằm ngang chim sẽ tự chuyền cầu. để lồng đứng chim hay sinh tật nhảy bói cá

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tuyệt quá bác à, lồng càng cao chim nhảy càng lực, mình có chú chim non nuôi lồng cao, chỉ lắp đúng 1 cầu phụ nhỏ trên đỉnh, chim phải bay nhảy liên tục, bay lên phi xuống, vừa khỏe chân vừa khỏe cánh vì phải dùng lực nhiều (lên thẳng), so với các con cùng bầy thì em nó rất lanh lẹ, hiếu động và đặc biệt khỏe mạnh dai sức, theo mình lồng lực nên để chiều dọc, anh em nào có điều kiện nuôi luôn trong lồng sơn ca càng hay, chim khỏe thì xài lâu, có con 20 -30 tuổi là chuyện không phải hiếm.

Thân, black_fish9402

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
móa ơi,mấy chú làm lồng lực kiểu này chỉ hại chim thôi,nên làm lồng cho chim bay ngang,ko nên cho chim lao như vậy dễ sụn chân chim lắm huhu

minchiu

cho mình hỏi chút, nếu tập xong rồi cho về lồng cũ như thế nào vậy. thank ^^

kuli007

theo mình lồng lực thì nên lồng ngang dài ra sẽ tốt hơn lồng như bạn

khjjemkhjjem

mấy bác cho em hỏi tập lực cho chao mào thì sáng bỏ em nó vao lồng lực ruì chìu cho em nó về lại lỗng cũ ak ngày nào cũng tập ak,vừa làm xong cai lồng mà hok biêt chế đọ tập em nó ra sao mong các bác chỉ giáo giu em...........

letamtits90

góp ý tí là anh nên để 1 cóng nước ở trên và cóng thức ăn ở dưới ..để vậy chim sẽ chủ động bay lên xuông để ăn và uống nước..thân

chaomao^^py

Moderator
Nếu có điều kiện tập tuần 3 Buổi là được , sáng khoảng 8h cho vao lồng lực tới trưa 12h sang qua cho tắm luôn , rồi phơi nắng 30p vào tủ 2/3 áo cho chim nghỉ ngơi . MÌnh làm vậy , ^^ !

chaomao^^py

Moderator
Em giơ 2 tay luôn , nhảy vậy chân mới khỏe , khoảng chim vờn trên không mới ra hết cánh

chaomao^^py

Moderator
mình đã thiết kế 1 cầu ngay cửa là có mục đích mà , bạn cứ kê lồng là chim về lại a' , không sao cả

hst90_bmt

Làm lồng đứng kiểu này khỏi sợ mấy em mèo xơi anh ^^
bác cứ nói thế chứ bác thử để lồng đứng rồi cho con mèo tới sát lồng coi con chim nó có hoảng ko? bác nên nhớ rằng con mèo nó leo trèo rất giỏi. lồng lưới nhỏ thì không có chuyện mèo ăn chim bác à. mà chỉ có chim hoảng quá khi gặp sát thủ thôi bác

baochi14

CM của bạn ở vùng nào đó.khi mình bật clip của bạn CM của mình nghe thấy hót ầm cả nhà vào đúng lúc nửa đêm.cả nhà đang ngủ!minh có 1 chú mà ko biết vùng miền nào cả.nghe nhiều clip thì thấy nó kết mỗi clip của bạn!

chaomao^^py

Moderator
Mình ở Phú Yên , chim cũng toàn chim quê thôi ( con lồng lực ở Tây Dương ) . Chắc chim mình còn yếu nên chim bạn nó khoái đó mà ^^ !