Lồng tập lực liên doanh DAUVIETHA- SONCAO

dauvietha

Hai anh em cùng chung ý tưởng,làm một cái lồng tập lực cho các chiến binh
Lên kế hoạch và tự thi công
Kích thước : dài 4m,cao 2m,rộng 1,5m
Địa điểm : Cội anh Hòa Cầu Sắt Lái Thiêu
Tổng chi phí vật tư trên 2tr
Mời anh em góp ý

longxp

Đẹp quá!

Câu hỏi là làm sao bắt chim ra? Mình thấy có cái lồng mở cửa treo bên hông. Tuy nhiên chắc phải ngồi canh khi nào chim bay vào lồng thì cũng mệt.

Hoaind18

Hai ông liên doanh với nhau thì khi quay clip này phải một ông chui vào trong lồng này chứ dauvietha & Soncao ?;)

dauvietha

Đẹp quá!

Câu hỏi là làm sao bắt chim ra? Mình thấy có cái lồng mở cửa treo bên hông. Tuy nhiên chắc phải ngồi canh khi nào chim bay vào lồng thì cũng mệt.
Rất đơn giản bạn à. Khi nào muốn lùa chim ra,chỉ cần kê một con chim khác kế bên lồng nuôi là nó bay vào đấu ngay,khi đó ta đóng cửa lồng là xong. Cách thứ hai là mình vô trong lồng lực lùa nó ra lồng nhỏ.
Thân!

PhamGia0811

Rất đơn giản bạn à. Khi nào muốn lùa chim ra,chỉ cần kê một con chim khác kế bên lồng nuôi là nó bay vào đấu ngay,khi đó ta đóng cửa lồng là xong. Cách thứ hai là mình vô trong lồng lực lùa nó ra lồng nhỏ.
Thân!
Cách thứ 1 có vẻ hợp lý hơn . cách thứ 2 lùa có khi chim bị hoảng lun ....dễ dẫn tới tình trạng nhát người . xuống lửa....

soncao3008

Hai anh em cùng chung ý tưởng,làm một cái lồng tập lực cho các chiến binh
Lên kế hoạch và tự thi công
Kích thước : dài 4m,cao 2m,rộng 1,5m
Địa điểm : Cội anh Hòa Cầu Sắt Lái Thiêu
Tổng chi phí vật tư trên 2tr
Mời anh em góp ý

Lồng này khi nào lùa chim ra xong 2 AE lại vào đá cầu vui lắm các bác ah, hii.

heo_sua

Thứ 7 này lên chiêm ngưỡng lồng này mới được. Nhìn hoành tá tràng quá anh, ước mơ của biết bao nhiêu người đó. Hic

minh_rom

Đẹp quá!

nếu chim thuần wen lồng,bạn để lồng ngay cửa nhỏ,gắn kèo đậu ngay cửa nó thấy ngôi nhà wen thuộc nó sẽ qua thôi mà

minhgas

Chào mào cùi bắp
theo em làm lồng lực kiểu này hơi vất vả , a Sơn làm 1 dài 4m cao 1m rộng 1m 2 đầu làm 2 cửa lùa 2 bên hông lùa ra lùa vô cũng dễ ở dưosi làm khay dọn phân sẽ dễ hơn. Cái làm ở trên giống avi nuôi chim sinh sản hơn là lồng lực. Thân