Lộc đến nhà!

hilandwind

Hôm thứ tư vừa rồi tự nhiên có con này đến nhà, bẫy cả ngày không được, đến chiều tối thấy nó chui vô lùm cây mà tối mang đèn soi không thấy. Sáng sớm hôm sau treo mồi ngay đó em nó bay ra lao vào đá luôn.
Em nó dáng siêu mẫu, chân mỏ hồng thì phải. Lông tách và đít bạc phếch. Chim rất thuần, đợi nó sổ nhiều làm clip ae thẩm dúp quê quán.

ChaomaoGovap

Có khi nào đây là con chim thất lạc của em bay từ Sài Gòn lên không :D... Đùa thôi ạ :D

Chúc mừng anh có chim đẹp kaka

duongnhiet

Member
Hôm thứ tư vừa rồi tự nhiên có con này đến nhà, bẫy cả ngày không được, đến chiều tối thấy nó chui vô lùm cây mà tối mang đèn soi không thấy. Sáng sớm hôm sau treo mồi ngay đó em nó bay ra lao vào đá luôn.
Em nó dáng siêu mẫu, chân mỏ hồng thì phải. Lông tách và đít bạc phếch. Chim rất thuần, đợi nó sổ nhiều làm clip ae thẩm dúp quê quán.

hilandwind

Mới quay clip em nó ra giọng, chưa quay được hết, ae thẩm xem chim vùng nào!

duongnhiet

Member
Cảm ơn bác! Hẹn bác cái clip khác khi em nó ra hết giọng.
Sáng nay đem cội thử, lúc đâu không chơi nhưng không cụp mào, lúc sau thì sổ mấy bọng giang cánh 2 phát.
Nhớ hỉ, nhưng mình chắc là bọng con này chỉ đến như vậy. Còn thái độ đấu thì chưa biết vì chưa thấy nó đấu.

lenmaster

Quá đã !!! Hôm trước e cũng trật 1 bổi songkon huhu chim rừng mới thuần được có 1 tháng ! Đau quá đi