Lộc Xuân Đầu Năm

truongvuongminh

Vừa rồi mùng 4 tết mình có bẫy được 1 em chào mào bổi,chắc của ai nuôi vài tháng vì lông đít ko được đỏ lắm,chim còn chao nhưng được cái sáng treo lên là sỗ bọng,em không rành lắm về giọng mong các cao thủ xác định dùm em nó nguồn góc ở đâu.Chúc ae org năm mới phát tài chim cò lúc nào cũng căng cứng nha.Còn đây là clip em nó.

thanhhieu11

giọng hay thật chú chim này mà ổn định lại chắc sẽ ra nhiều hơn nữa nhận xét riêng em không đúng bỏ qua hihi

truongvuongminh

các bác xem gần cuôi clip xem phải gióng chim gia lai ko ah,vi e nó hình dáng rất giống chim gia lai còn giọng thì em đang phân vân gl hoặc đắc lắc

Kysutach

Con này theo e daklak đó bác,giọng này có nuôi 10 năm cũng vậy đó ko thay đổi đc .

truongvuongminh

Con này theo e daklak đó bác,giọng này có nuôi 10 năm cũng vậy đó ko thay đổi đc .
giọng em này nghe dính âm quá khó mà đếm âm được bác ah,chim daklak thì phong cách đấu đá có lì như chim gia la ko vậy pác,vì e ko rành về dòng này

Kysutach

E mới cho 1 e daklak 2 mùa,giọng e nó dính và nhỏ vì tướng chim nhỏ.về nết đấu lăng xăn nhưng hay bỏ nước,chắc tùy từng con thôi.

truongvuongminh

E mới cho 1 e daklak 2 mùa,giọng e nó dính và nhỏ vì tướng chim nhỏ.về nết đấu lăng xăn nhưng hay bỏ nước,chắc tùy từng con thôi.
thank bác chia sẽ vì em này mới bãy dc 1 tuần,chắc là bổi của ai nuôi rùi,vừa bẫy chiều qua sáng hôm sau đi bọng bình thường,kề với máy em thuần 3 4 mùa nhà em vẫn đấu bình thường,thấy tướng tá hơi nhỏ so với mấy em kia nhưng cặp cánh xệ nhìn gấu lằm,hihi,thường cánh xệ chơi cánh nhạy,nhưng chắc vì bổi nên em nó chưa ra hết,chỉ bọng và lâu lâu ria cánh thui,bữa nào quay clíp lại cho mấy bác xem,hi

konghira307

chúc mừng bạn có chú chim bổi giọng hay, con này mà căng lửa nghe chắc phê lắm đây, cố nuôi em nó thành tài nhé^^