Lộc Xuân

Chéc

ngày thứ 6 chim đã có lông ống, ăn mạnh và kêu to. Bố mẹ thay nhau mớm mồi.

cocghe

Wa đã, thèm được như vậy, mà chưa kiếm đươc em mái cho con minh long nhà mình

cocghe

Khó wa bác nam ah, chácw hôm nào wa bác neo co em nào ko kảo wáQUOTE=Chéc;248646]mái phải kiếm con cave chút mới dễ đẻ[/QUOTE]

chimcuccu!!

chúc mừng nam mình cũng đang có dự định làm 1 cái thử xem sao cho biết cảm giác . cv bận quá mà không gian cũng không có nhiều nên cũng khó.

Chéc

Chim con đã rời tổ được 3 ngày, bay nhảy mạnh, khả năng yếm khít cao.
[/IMG]

chaomaotd

Chim bạn ấp bao lâu thì nở vậy? con trống có tham gia ấp không hay chỉ con mái thôi? chim nhà mình ấp từ 10 (âm lịch ) đến nay chưa thấy nở và chỉ con mái ấp thôi, lứa trước bị hỏng 3 trứng rồi nên lần này ít hy vọng quá.

Chéc

Chim bạn ấp bao lâu thì nở vậy? con trống có tham gia ấp không hay chỉ con mái thôi? chim nhà mình ấp từ 10 (âm lịch ) đến nay chưa thấy nở và chỉ con mái ấp thôi, lứa trước bị hỏng 3 trứng rồi nên lần này ít hy vọng quá.
ấp tầm 10 ngày. Chim chủ yếu ấp vào chiều tối và cả đêm. Chim trống ko ấp, nhưng tham gia nuôi con rất bài bản. Chim con lớn rất nhanh. Tầm 1 tuần là đủ lông.

TVC

ấp tầm 10 ngày. Chim chủ yếu ấp vào chiều tối và cả đêm. Chim trống ko ấp, nhưng tham gia nuôi con rất bài bản. Chim con lớn rất nhanh. Tầm 1 tuần là đủ lông.

Dễ thương ghê, chúc mừng em. Ổ 1 con thì sẽ lớn nhanh hơn.
Thứ 6 tuần rồi về, cặp nhà anh đã được 2 trứng - thứ 7,CN không thấy đẻ thêm chắc ấp luôn quá. Hi vọng tuần sau có chim non :).

Chéc

Cho tới hôm nay chim con đã chuyền cành tốt, phát triển nhanh. Bố mẹ vẫn tiếp tục mớm mồi. Chim mẹ đã đẻ lứa thứ 2 được 3 trứng rồi
[/IMG]

chimcuccu!!

tốt quá rồi vụ này như gà luôn bạn ơi tách con non đi cho bố mẹ nó tập trung vào chuyên môn.

cocghe

wa đã sao chim mình nó ko chịu đẻ,, dù rất hợp nhau, bác chia sẻ kn e với

Keebin6789

đã quá anh ơi :))
con non chim trống chắc luôn
nhìn mặt chủ của nó là biết :))