Lộn Mèo!

anh2hp92

Mình có con bổi mỗi lần sung lên là lộn mèo tại cầu chính, đấu chim thì không lộn, bực không thể tả nổi. Ai khắc phục được không.!:(

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Khi lộn có bám nóc ko bạn? Nếu bạn vẫn thích em nó thì cứ nuôi và sống chung với lũ thôi.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Mình cũng có 1 con lộn mèo kinh khủng. Trị nhiều pp rồi nhưng nó vẫn bị. Nhưng mình thích nên để lại chơi thôi. Bạn ko nên kỳ vọng chuyện em nó hết tật nha.

P/s: Các pp: Dùng chỉ căng,Bố trí cầu bán nguyệt, cắt cánh....==> Vẫn lộn mèo

Thân.

quocthinh87

Trị "LỘN MÈO" thì dễ lắm, bạn bắt 1 con "MÈO" để bên cạnh là hết "LỘN " ngay!hjh
P/S: xúi bậy đừng làm nhé. hehehe

truongvuongminh

Em có 1 chú bổi nuôi được 18 tháng lồng mà nhát kinh(già rừng) lâu lâu cầm tới lồng chú ta hoảng quả santo 1 vòng,còn bt thì không bao giờ lộn.Có điều là e nó đấu rất hay và giọng SK già rừng nghe phê làm sao.Sẵn tiện cho e hỏi santo do hoảng thì có khả năng trị hết hoặc giảm không vậy mấy ace.Thân

tranhathi

Em có 1 chú bổi nuôi được 18 tháng lồng mà nhát kinh(già rừng) lâu lâu cầm tới lồng chú ta hoảng quả santo 1 vòng,còn bt thì không bao giờ lộn.Có điều là e nó đấu rất hay và giọng SK già rừng nghe phê làm sao.Sẵn tiện cho e hỏi santo do hoảng thì có khả năng trị hết hoặc giảm không vậy mấy ace.Thân
Em này thuần chim sẽ hết bạn yên tâm. Bạn không nên ép em ấy quá mà sinh tật nặng nha. Có cách này bạn cầm lồng em nó đở hoảng nè: mỗi lần bạn đến cầm lồng thì lấy miếng giẻ bọc tay lại, đừng để em nó thấy tay trần. trước khi cầm lồng bạn nên đứng lâu nhìn em nó rồi đưa tay tư từ lên cầm lồng, nếu thấy em nó hoảng thì rút tay lại, và làm lạị từ đầu. làm vài lần em nó sẽ quen thôi mà................

gaututi

sống chung với lũ bác ạ, đã là tật thì chỉ hạn chế đc chứ ko dứt điểm đc,
đành chấp nhận thôi

dpmq

Thường thì nhát dễ sinh tật khi nào thuần đứng lồng thì tật nhẹ sẽ hết,đang có 1 em ngoái nhẹ do chủ cũ để cầu bán nguyệt thấp hy vọng là qua mùa lông sau sẽ quên tật này.

anh2hp92

Em lộn này ở với mình được hơn mùa rồi. Mà mỗi tội cứ sung lên là lộn mèo nhưng không bám nóc. :), đấu siêng chơi cánh rộng lắm.

anh2hp92

Khi lộn có bám nóc ko bạn? Nếu bạn vẫn thích em nó thì cứ nuôi và sống chung với lũ thôi.
Không bám nóc bạn ơi. :), khổ thế đấy. Sung lên nhảy lăng xăng, đứng lên cóng santô xuống cầu chính luôn, có quả hụt xuống đáy. :)

huylam2910

Các bác cho hỏi luôn: chim lộn có bám nóc, hoặc tật cắn đuôi, tảh vào Avi hoặc lồng lực lồng phóng có khả năng khỏi không?

minhche17

mình có cách này, bác sang nó qua lồng avi lớn đó, để nó sống trong đó trên 1 tháng lồng avi, lồng treo chỗ nơi vẫn có người qua lại sinh hoạt để chim ko trở nên nhát hơn khi không gặp người, nếu thấy biểu hiện khả quan e nó quên tật rồi thì sang qua lại lồng chính mà nuôi, nên nuôi lồng vuông có bố trí nhiều cầu phụ.........hy vọng có thể khỏi

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Lộn mèo nó ăn vào máu thì bó tay nhé. Khi bạn mà ko cho nó lộn thì nó quay ra cắn lông nhé. Mình cũng có 1 con chữa các cách nhưng giờ cho nó santo thỏa mái luôn.

Thân

chaomao_bh

nếu chim bạn chơi hay thì bạn nên để lại,trừ khi bạn mang đi thi,chim có tật có tài mà,ví dụ con thiết mộc chân đó

hoadainhan

mình có 1 bi quyết chửa tật này, để mình mua nốt mấy con hay bi lộn mèo đả rồi mình chia sẻ 1 thể luôn hehehehe

noucamp98960

Mình cũng sở hữu 1 e ngoái. Bình thuong ko sao chứ khi chập tối hoặc nghe tiếng chim sổng ở ngoài là e nó la hét và...ngoái, mỗi lần e no ngoai là mình kè chim, e nó sẽ đấu và hết N, ra cội thì chua bao giờ thấy N.