Lộng hành ăn cắp chim!

Hải Băng Giá

Chắc phải lên kế hoạch bắt bọn ăn cắp chim đánh cho nó 1 trận nhớ đời quá. Mấy hôm trước Ô anh treo chim trước nhà cho nó tắm nắng, vô nhà lấy cái điện thoại ra thì ôi thôi em nó đã k cánh mà bay mất nguyên cái lồng và con chim. Con chim đó mình tặng cho ổng, con chào mào ma mình rất quý. Bực thật phải trừng trị tụi này thôi. Các anh nên chú ý với nạn cắp chim hoành hành.

Mrbin

ngày nào 2 thằng ăn chộm chim chả ngồi ngắm mấy con chim của mình. bác muốn nói chuyện với nó thì qua chỗ mình nhé mình ở Vinh Hưng Hoàng Mai HN =))

danmobile

chủ thớt o gia lai bác ah,tối qua chở vợ con đi dạo,cung thấy 2 thằng ôm cài lồng chim chạy khiếp hồm(lồng sắt có chao mào trong ấy)e nó nhảy loạn xạ giữa phố xá đông người,chắc tụi nó trộm ở khu vực phạm văn đồng về phố

NDV

chủ thớt o gia lai bác ah,tối qua chở vợ con đi dạo,cung thấy 2 thằng ôm cài lồng chim chạy khiếp hồm(lồng sắt có chao mào trong ấy)e nó nhảy loạn xạ giữa phố xá đông người,chắc tụi nó trộm ở khu vực phạm văn đồng về phố
Mình cũng ở gialai nè, ở gialai trộm cắp bài bản lắm, tụi nó vào những làng xã để giao lưu chim cò hoặc đi bẩy chim, lợi dụng sơ hỡ của chủ chim là chụp ngay.

Hải Băng Giá

Mình cũng ở gialai nè, ở gialai trộm cắp bài bản lắm, tụi nó vào những làng xã để giao lưu chim cò hoặc đi bẩy chim, lợi dụng sơ hỡ của chủ chim là chụp ngay.
Chính xác mình ở Gia Lai, hehe mình ở ngã tư Biển Hồ. Bắt đc tụi đó phải cho nó sợ thì thôi

thainguyen

em đây cũng bị 1 lần rồi tức lắm nếu bắt được có thể giết nó lun tức lắm

mecm

chia bùn cùng bạn,dạo này mất chim quài mà ae k cảnh giác thì mất quài thôi

doankhucthu

Member
Mình ở Khu Liên hợp thể thao (sau lưng Bảo hiểm xã hội tỉnh Gia Lai). Lên đây mới hơn 1 năm mà đã mấy lần mất chim: tiếc là mất 2 em chim Huế. Một em chủ quan tắm nắng trước sân mà móc sát hàng rào sắt, một em treo tầng 2 đêm quên đem vào bị khều luôn...Bữa điên quá, dắt xe hết vào nhà, khóa ngoài cổng, móc chim trước sân, vào nhà khóa cửa cầm gậy ngồi rình...Khoảng 15-20 phút thấy bóng người lướt qua cửa sổ, đoán chắc đã có "hàng", cầm gậy xộng ra, một chú mặt non toẹt vừa giơ tay cầm vào lồng thì ăn 1 gậy ngay tay. Nó biết dính "bẫy" của mình nên đứng im, miêng lua lua: Em xin lỗi! Em trót dại!...Vì chỗ mình ở hàng rào sắt cao nên nó biết chạy cũng thừa...Điên máu quất mấy cái vào chân nhưng không dám quất mạnh (đánh dưới 11% thôi:D)...Rút điện thoại ra định gọi cho mấy thằng bạn Công an P. Tây Sơn ra tóm cổ nó, thấy mình định gọi công an nó sợ quá quỳ giữa sân chắp tay lạy như tế sao, xin lỗi, xin phải...Chợt nghĩ, chỉ mình mình ở nhà, lỡ nó găm hàng trong người nó rút ra "xiên" mình nhát thì toi...Ngẫm nghĩ thế nào mình mở cổng ra bảo thôi mày biến đi, đừng để tao thấy mặt mày ở đây...Nó gọi thằng ngồi xe máy đang chờ đằng xa chạy tới, cả 2 thằng cám ơn mình rối rít rồi chạy mất tích luôn....
Nói chung đối phó với nạn "chim tặc" thì anh em nên cẩn thận là hơn, đừng chủ quan lơ là.

danmobile

khiếp sao bác không quất cho đủ 11% luôn,quả này mà gặp em thì chả dám đánh nó đâu,kiếm ống nứa,hay lộ ô chẻ đôi ra,cột vào cây bắt nó nắm ống nứa tột xuống rồi về đi thề là xong,bác cũng ở gia lai ah,cho địa chỉ đi co dịp ae mình gia lưu,e ở trên cao đẳng gia lai

pepsi47

Moderator
Chia buồn cùng chủ thớt, mình bên Đak Lak nạn chim tặc cũng có nhưng ko nguy hiểm bằng Gia Lai, hẹn một ngày gần đây mình qua GL sẽ có dịp giao lưu làm quen anh em nhé, thân pepsi47.

dongki

pluat viet nam chưa đủ mức răn đe, tôi bắt đc lần đầu là tháo 1 ngón tay, lần 2 là 2 ngón, khi cụt hết tay là khỏi trộm luôn

khoant

pluat viet nam chưa đủ mức răn đe, tôi bắt đc lần đầu là tháo 1 ngón tay, lần 2 là 2 ngón, khi cụt hết tay là khỏi trộm luôn
Bác này nói đúng đấy,ra đường thấy đứa nào cụt ngón thì cảnh giát.