Lột bốt bị chảy mước vàng + máu

pincon14

chào cả nhà, em vừa lột bốt 1 bé 4 mùa. sau khi lột qua 3 lớp vảy thì 1 chân nó chảy nước dịch màu vàng pha máu. giờ nó chỉ đứng 1 chân. chân kia đứng không được, vậy có chữa được không cả nhà.

Mickeycm.batoqn

ko sao đâu bạn,cứ tủ áo lồng chử a cho em nó nghĩ ngơi hồi phục,bạn đả lột lớp Bốt nhiều quá,trường hợp chim ko đứng trên cầu thì bạn bỏ cám xuống đế lồng để nó ăn.
Căn bản là mình đả gặp qua.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Oh cái này bạn phải đọc tìm hiểu, hỏi nhiều anh em có kinh nghiệm trên mạng trước khi ra tay chứ, hình như phải ngâm với nước chanh trước khi lột bốt đó bạn.

pincon14

mình có ngâm chanh với muối, lột thì cũng dễ. chỗ bốt bị dẹt lại ăn vào da nên mất tí da. cũng có lột dùm vài em cho người ta oy. nhưng tới chim mình thì vậy đó.

lha_cd

chim nhà mình hôm trước tự lột , mình ko cần ra tay kaka

DinhDưỡngSVC

Bạn nên ngâm chân chim vào nước nóng có muối hoặc chanh, sau đó đợi 1p cho ngấm rồi hãy lột nhé.

Chúc bạn thành công.

chaomaokbang

hixx.....e cũng vừa bị như bác.cũng 1 chân đứng đc 1 chân ko?ngày nào e cũng cho ăn chuối + 1 viên b1 pha với nước(uống trong ngày) + ngày nào cũng tắm nước muối.giờ thì đỡ hơn đc tý rồi.giờ e đang cho đậu cành xoan mới đc mấy ngày

chaomaotd

không sao đâu bạn, cho chim nghĩ ngơi 2,3 hôm là hết thôi. Mình cũng vừa lột xong cho chú chim ở nhà, lột khô luôn không cần ngâm nước gì cả ( ngâm nước các lớp sừng dính lại với nhau rất khó lột ), mới lột xong chim không đứng được luôn vì mình lột rất nhiều nhưng qua ngày thứ 2 chim khỏe hẳn, ngày thứ 3 ra cội bình thường.

VietHoangMobile

e cũng mới lột cho 2 e nhà , mà lột được lớp ngoài , còn vài lớp trong nữa mà không dám sợ e nó bị liệt quá

linhu

Hi,
Tùy vào trạng thái bốt mà lột, bắt ra lấy móng tay khẩy khẩy mà bung ra thì lột chay, còn khó bung thì ngâm chút oxy già. Tình trạng của bạn do lột tham nên lớp bốt trong cùng dính với lớp da bên trong nên bị chảy nước mô và máu. Nói chung chim thuần cứng thì vài ngày là khỏi.