Lột Bốt Chân Cho Chim

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Em Nhỏ đang trong quá trình làm lông, chim hiện tại đang lông mùa 2 bước vào mùa 3.
vấn đề chim tự lột bốt chân khi đang thay lông mình cũng đã từng gặp(những con có bốt dày).hôm nay bất ngờ khi nhìn thấy em nó xuất hiện hiện tượng đấy, mặc dù chân nó thuộc loại chân dầu
quyết định thực hiện giúp nó lột bốt
thực hiện 1 mình nên cố gắng cứng tay.hix, cầm em nó mà hơi run,cứ sợ lại chảy máu em nó
[/URL][/IMG]
hình ảnh chân em nó

[/URL][/IMG]

vui quá bốt đã bung ra

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

và đây, điều đáng ghét nhất
[/URL][/IMG]

hy vọng sẽ không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của em nó

clip em nó ra giọng khi chưa làm lông

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Vào mùa 3 mà đã có bốt àh bác ?
em nó chân dầu nên k nhìn thấy bốt bác ah, nhưng em nó co biểu hiện tự lột.nên em quyết định lột đấy
tùy con thôi bác ah. theo mình thì cần quan sát em nó kĩ để biết khi nào cần lột

minhmoqt

bạn chỉ ngâm xong là nó tự rớt ra luôn hay là phải gỡ ra.mình chưa thử bao giờ.

thanhdinhbangoi

lột bốt chân hay lớp sừng đóng ở chân.Trong nhà bạn có nuôi một vài loài chim khác.như khướu mì,kể cả chào mào. Bạn nên bắt vài con dế giúi bố vào lọ đổ lên trên một lớp muối bọt,để dành. Khi có em nào đến tuổi bố sung đây,hay lọt lưới.Đem dế ra ngâm nước nóng vài phút, xé nhỏ nhét cho chim ăn chim sẻ tự lột ý kiến mời anh em yham khao.

Aries_Duy

e nó sợ ị cả ra quần :rolleyes:. chim thuần lắm rồi hay sao bác vừa lột vừa chụp hình thế

thanguma

lột bốt chân hay lớp sừng đóng ở chân.Trong nhà bạn có nuôi một vài loài chim khác.như khướu mì,kể cả chào mào. Bạn nên bắt vài con dế giúi bố vào lọ đổ lên trên một lớp muối bọt,để dành. Khi có em nào đến tuổi bố sung đây,hay lọt lưới.Đem dế ra ngâm nước nóng vài phút, xé nhỏ nhét cho chim ăn chim sẻ tự lột ý kiến mời anh em yham khao.
Bạn viết cái gì chả hiểu gì cả

linhu

Bạn viết cái gì chả hiểu gì cả
Tạm dịch:
Bắt dế dũi, đổ muối hạt lên trên để ướp (phương pháp như muối cua, một kiểu ướp xác mới)
Khi bổi có tuổi lồng muốn lột bốt chỉ cần lấy xác ướp dế ra, ngâm nước sôi cho mềm, xé nhỏ nhét cưỡng bức cho chim ăn, bài thuốc này giúp bốt tự rụng ko cần can thiệp từ bên ngoài.

takenshio

Có một điều mình bổ sung thêm,anh em khi lột vào phòng kín mà lột vì bóp mạnh thì chim ngộp mình lơi tay chút là em nó giãy mất hút luôn đó.

TuấnTN

cho em hỏi, năm trước em mới lột bốt chim rồi, năm nay lại có hiện tượng tắm xong chân nó lại đau đau nhìn thì thấy bốt trắng.lần trước em lột kĩ lắm rồi mà mới 1 năm lại thấy lớp bốt trắng dày. có phải em nuôi không đủ chất không nhỉ?