lột bốt chim bị què luôn , anh em tư vấn giúp mình

hôm vừa rồi lột bốt lột bay nguyên cái vỏ , bây giờ chân thấy luôn cả mạch máu , chú chim của mình bây giờ chỉ đứng 1 chân , còn 1 chân thẳng đơ , mình ko biết làm cách nào để lành trở lại nhờ anh em tư vấn giúp

gaututi

sơ lột quá chim đau chân bác cứ lấy nước muối hòa loẵng lau chân chim, lấy thuốc mắt mỡ bôi lên chân, sau đó cho hoa quả .mồi tươi, đật kín áo lồng, treo chỗ vắng người để chim tịnh dưỡng

linhu

Lột nguyên cả vỏ là lột bay lớp da trong cùng lòi thịt hả bạn?!

Tan Minh

Tại sao phải lột bốt cho chim vậy , có cần thiết vậy không các bạn ?

Mink

Tại sao phải lột bốt cho chim vậy , có cần thiết vậy không các bạn ?
Nếu bốt quá nhiều thì cần phải lột, nếu để vậy, bốt sẽ cấn bàn chân và gối chim. Điều này sẽ làm chim nhảy cầu không linh hoạt, lâu ngày sẽ bị đâu gối.

Tan Minh

Nếu bốt quá nhiều thì cần phải lột, nếu để vậy, bốt sẽ cấn bàn chân và gối chim. Điều này sẽ làm chim nhảy cầu không linh hoạt, lâu ngày sẽ bị đâu gối.

Vậy hả , cám ơn bạn ! mới biết chuyện này ,vì trước giờ mình đâu có con nào già mùa đâu ,,hihii.

linhu

uhm thấy thịt trong luôn bạn ah

Nước mô sẽ chảy ra bọc lại lớp cơ bị trầy, trong trường hợp này chỉ sợ lông dính luôn vào, cần cắt lông dính vào để chim dễ đi chuyển, trùm áo lồng để cho yên tĩnh, bổ sung hoa quả. Mong chim bạn Vượt Qua Sóng Gió :)

xuantan579

Con chelobyl về ngoài này T lột 2 lớp bố chân. Lúc mới lột nó cũng bị rướm máu, đứng 1 chân 2ngày sau nhảy cầu bình thường. Tới nay có vẻ linh hoạt hơn nhiều rồi.

Mink

Con chelobyl về ngoài này T lột 2 lớp bố chân. Lúc mới lột nó cũng bị rướm máu, đứng 1 chân 2ngày sau nhảy cầu bình thường. Tới nay có vẻ linh hoạt hơn nhiều rồi.
Chim nó mới xong lông và đang vô lửa, làm thế thì còn gì chim nữa Tân ơi.

phongblue

Mình chỉ cắt bỏ phần bốt gần bàn chân và gối thôi còn lại thì vẫn giữ nguyên chim vẫn linh hoạt

tieutu

nếu mà sau hai ngày chìm bạn vẫn không dùng được thì coi như đã xong. hôm trước mình cũng nhờ ông anh lọt giúp nhưng không phải là cứ thế mà lọt đâu bạn ah có thuộc lót váy cho chim bắt chim ra ngoài cầm trên tay bôi thuốc vào chân chim khoảng 2-3 phút thì bắt đầu lột lưu ý không nên lọt qua sau tránh chim bị liệt chân. đối với trường hợp của bạn thì cố gắng nuôi e nó lại mấy bữa xem có tốt hơn không nhé

linhu

Mình chỉ cắt bỏ phần bốt gần bàn chân và gối thôi còn lại thì vẫn giữ nguyên chim vẫn linh hoạt

Em này vào tay mình tuốt lại đẹp ngất từ móng đến ống chân, đã lột 1 vài em rồi oke cả

duccas

Trời ơi chim mình nuôi 4 mùa chim đấu giàn ok ,cũng vì lột bốt mà em nó ra đi vĩnh viễn đã gần 1 năm rồi tới tận bây giờ vẫn còn thấy hối hận.Con chim của bạn còn đứng 1 chân vẫn có khả năng chửa khỏi( tại vì chim còn đứng 1 chân ăn được), bạn cứ làm theo anh gaututi ,huy vọng đừng giống như mình tiết lắm bạn ơi.

hoadainhan

Ra hiệu thuốc tây mua 1 viên Cloramphenicol rắc vào vế thương rồi phủ áo lồng để nơi yên tỉnh là khỏi, thời gian này đừng quấy rầy em nó nhé, chỉ bắt no ra 1 lần duy nhất để rắc thuốc thôi.

linhu

Trời ơi chim mình nuôi 4 mùa chim đấu giàn ok ,cũng vì lột bốt mà em nó ra đi vĩnh viễn đã gần 1 năm rồi tới tận bây giờ vẫn còn thấy hối hận.Con chim của bạn còn đứng 1 chân vẫn có khả năng chửa khỏi( tại vì chim còn đứng 1 chân ăn được), bạn cứ làm theo anh gaututi ,huy vọng đừng giống như mình tiết lắm bạn ơi.

Lột bốt cầm ko khéo con chim nghẹt thở ra đi luôn.