lột bốt chim bị què luôn , anh em tư vấn giúp mình

duccas

Lột bốt cầm ko khéo con chim nghẹt thở ra đi luôn.

Con chim của mình không phải nghẹt thở mà chết bạn à,do lột bốt đâu quá đứng cầu không được nên ăn không được 3 ngày sau thì chết,cho dù mình xoa thuốc cho nó.

duydat2302

Con chim của mình không phải nghẹt thở mà chết bạn à,do lột bốt đâu quá đứng cầu không được nên ăn không được 3 ngày sau thì chết,cho dù mình xoa thuốc cho nó.
Chia buồn cùng bác.nên lột 2 lớp thôi,vì khi lột sẽ gạy móng tay là bung ra.mà các bác tiện tay chơi luôn 4,5 lớp thì..e nó tèo là pải...

m_khoi_tn88

sơ lột quá chim đau chân bác cứ lấy nước muối hòa loẵng lau chân chim, lấy thuốc mắt mỡ bôi lên chân, sau đó cho hoa quả .mồi tươi, đật kín áo lồng, treo chỗ vắng người để chim tịnh dưỡng
thuốc mỡ là thuốc j vây

NAMNT

lột bốt ngón chân và ống chân thì phải làm từ từ. ai vội làm 1 lần cho sạch đẹp thì dễ hư chân chim. cách mình làm là: lấy 1 trái chanh , vắt nước vào trong chén, nhúng 2 bàn chân chim vào rồi chờ tí, lấy móng tay gảy nhẹ nhẹ, cái nào bung ra thì lột,không bung thì thôi.
ống quyến thì cũng vậy, tốt nhất là mỗi lần lột 1 lớp sau khi em nó ổn định, thì quyết định có làm thêm lớp nữa không. chim già mới có bốt, nhiều khi mình bắt ra lột bốt em nó lại nhát tí mà hóa hay. chứ cứ ù lì 1 chỗ, chim không khỏe được.

Kieuphong

hom bua minh cung lot loi ca mach mau, chan bi chay nuoc vang luon, nhung vai bua kho roi lanh lai hen thiet

lampcgl

tg tam nang cho cm

em chi choi chim tai nha. sang som em dem chim ra phoi nang toi 11h dem vao. vay co qua nhieu ko may anh . tam nang nhieu long co bi kho va xau ko .

crystalcandy

hom bua minh cung lot loi ca mach mau, chan bi chay nuoc vang luon, nhung vai bua kho roi lanh lai hen thiet
Nghe bác này kể ai mà dám lột boss nữa kaka. Riêng mih thì đồng ý với thanhchi, cho tắm nhiều với nước muối hoặc dấm, chim tự mổ bung boss ra