Lữ Bố( Em má trắng minh up cách đây hơn 1 tháng và có 1 ng đặt tên như cho em nó) đang tập sổ bọng....

YeuCM

Chim cho đến giờ hơn 2 tháng lồng. 7 năm nuôi chim và cũng đa nuôi nhiều em lứa, nhưng em này mình đặt nhiều hy vọng nhất. Mình chăm sóc ưu ái nhất trong đàn chim của mình. Vào 1 ngày đẹp trời cách đây 2 tuần khi mình đem em mồi ra sân phơi nắng thế là thấy em mồi giăng cánh - em lứa này cũng giăng cánh và nghe nó ché éc éc ec. Ôi thật hạnh phúc các bác ạ. Khoảnh khắc đẹp đó mình không ghi lại được.....
Em nó tập hot cả ngày, buổi tối bật điện vẫn tập hót như vậy.
còn đây là lúc em nó mới về 1 tháng.

SherlockTN

Mau mỏ thật, yếm đẹp, đã thay lông lên má đỏ chưa bác? Nếu thay rồi mà yếm vậy thì quả là tuyệt vời. Trước mình có 1 em lứa yếm cũng đậm khít giống v, thay lông lên má đỏ là bay luôn cái yếm!!!

YeuCM

Em nó lên má đỏ rồi bác. Nhưng chưa thay lông. hihi. Chắc fải 4 5 tháng nữa mơi lột lông bác nhĩ

YeuCM

Mình bẩy về là má nó có vài sợi đỏ rồi. Lông thì nữa củ nữa mới. Mình nghĩ chac là lứa tầng hay sao ấy.

kingbirds_QN

Em này gọi là trời non, hay bổi lở vì e nó đang thay lông ngoài trời đó bạn.Chúc mưng bạn sớm có nhân tài.

chaomaoalai

Em nó mau mỏ thật. Chúc bac nhanh co chiến binh tốt nhe. Chim này là trời non-trời lỡ bác ạ!!!!!!

chaomao^^py

Moderator
COn này má lỡ , đã học giọng rừng , chim đẹp ! Theo mình thì chăm chim tơ cái khó nhất là vấn đề thể lực , hy vọng em nó sẽ thành tài

YeuCM

Thanks bác nhé. Mình cũng nghĩ như bác vậy. Mình kết em nó nên giờ chăm nó nhất trong mấy em. Chim mau mỏ, siêng tắm, hay giăng cánh lắm bác ạ. Mình mới nghe nó chéc 1 lần.....hy vọng mua sau em nó sẽ thành tài hiihi

sonbt

Bổi aluoi đẹp nay còn nhiều ko bạn. Inbox mình cái giá tham khảo với.

YeuCM

Mình đăng lên anh em xem ném gạch cho vui chứ ko buôn bán gì bác a

sonbt

uh, cái này mình biết. Mình hỏi để tham khảo thôi, vì đang tính mua mấy bổi aluoi bạn ơi