Luyện bổi thành tài.

chim_den78

Mình đam mê chim từ lâu nhưng ko có tg chơi. Năm ngoái đã 7 nghiệp lại ruoc mấy em cùi cùi về chơi. Đén ki đi làm lại thì ko có tg chăm chim. Mình toàn pải nịnh bà xã chăm chim cho. Nào tắm cho ăn. Cho đi ngủ. Sáng dậy mình chỉ mở áo lồng xem chim có mk ko? Vậy đêns ki nào mơis thành nghệ... đây? Và đêns ki nào những chú chim của mình mơis thành TÀI?????

dieulam

Ráng đi bạn. bạn thành nghệ nhân rồi, và chim bạn gần thành tài rồi. Năm nay không thành thì năm sau sẽ thành. Không thì năm sau nửa, đằng nào cũng có ngày thành tài. Bạn hãy cố lên nhé, chuc1c bạn thành công.

minhche17

Thuần bổi có cái hay của nó bác
tìm con nào thật hay mà thuần ko mất tg......
em cũng đi làm suốt nhưng nghĩ ngày chủ nhật và nghĩ giờ hành chính thôi nên tranh thủ được
cứ nuôi bổi về nhà mệt mỏi nghe hót hay trước cái đã rồi tính.......chuyện về sau có thành tài hay ko thì phải đợi 1 vài mùa lông,cho đi chơi trường quen dần sẽ có con thành tài thôi
CỐ LÊN!!!!!!!!!

ca_chep

chim thành tài hay ko ko quan trọng ,chủ yếu có cái thú vui , có đam mê nuôi tiếp hay ko thôi :D

chim_den78

Mình làm tài xế. Đam mê đã bị ngấm vào máu rùi bạn à. Đi trên dg mà cứ nhìn thây từ Cảnh hay Chim người ta viết trên bảng hiệu là pải ngoái đầu nhìn xem có pải cửa hàng chim cảnh ko. Có cái đt cùi để vào mạng xem chim cò mà nó lại đang dọa hư hỏng thi thoảng lại sập nguồn.

thai

Mình cũng rất bận . nhưng nuôi chim từ năm lớp 6 . chim cò chẳng có gì hay ho . nhưng trong nhà thiếu tiếng chào mào hót là ko chịu nổi . ngày xưa tung hoành trốn rừng sâu . giờ chim khan hiếm nuôi hót và đấu xóm làng vậy àh @@

chim_den78

Mình cũng vậy. 5h sáng là chim hót dù đã chùm kín áo lồng. Vậy có đồng hồ báo thức. Ngày nhỏ học lớp 6 chỉ chèo cau bat chim sẻ non nuôi thôi.

King Bird

Mình thì nghĩ rằng. Chỉ cần bạn có đam mê thật sự thì bạn đã là 1 nghệ nhân rồi :D

chim_den78

Đam mê bạn à. Hôm trc đi xem một hội thi. ( Mình ko có chim đi thi ).Nghe từ nghệ nhân mà.......

phamkien25

Coi bộ khó àh nha, mình chơi cũng dc hơn 1 năm rưỡi rồi mà chưa có em nào đúng ché cả......chỉ mới sang cầu chớp cánh hót với kêu cái kiểu ngậm mỏ lại kêu réc réc vậy thôi àh......thèm nghe nó ché lắm mà chưa dc. Hiện tại cũng cho đi dợt mới chơi dự bị thôi hy vọng 1 ngày tới em nó chơi tốt ^_^

chim_den78

Nơi mình thì cũng chua có pong chào. Chỉ có mấy ae nuôi chơi chơi thôi. Mình lại đam mê nhưng ko có tg. Chỉ cn mơis đc nghỉ. Chim toàn nhờ vợ chăm.

giangnam

chủ yếu đâm mê thôi bạn. như mình đi làm cả ngày chỉ đến trua về mới có time gian cho chim tắm vs phơi nắng nhưng vậy cũng cảm thấy vui rồi, lâu lâu rảnh ở nhà nghe mấy em nó hót cung thấy vui vui

kuempn

Đam mê giúp mình quên hết mệt mỏi,khó khăn trong cuộc sống.E có chú bổi bẫy đấu mua được 3 tháng rồi,ko biết chủ cũ chăm thế nào mà nó xuống chim,nín thinh 3 tháng trời nay rồi. nhưng nghe nói e này ngoài rừng đấu hay lắm nên e vẫn quyết tâm nuôi. Giờ e nó đang thay lông vui lắm, hy vọng nhiều lắm bác ạ. Cố lên bác. Đừng nản chí.

tanloibinhdinh

Mình củng đang nản! Buồn lại buồn thêm.. chim cò thì không kêu, diển đàn toàn chuyện buồn không! Chỉ tham khảo mà nhức cả đ..ầu

chimcuccu!!

đam mê là cả 1 vất đềvà vấn đề đó là rất nan giải cố lên bạn hay nhớ đơn giản chỉ là đam mê của mình và cần gì cứ phải là nghệ nhận nhỉ .

chim_den78

đam mê là cả 1 vất đềvà vấn đề đó là rất nan giải cố lên bạn hay nhớ đơn giản chỉ là đam mê của mình và cần gì cứ phải là nghệ nhận nhỉ .
Bạn à. Đâu phải ai chơi chim đã là nghệ nhân? Mình tháy từ nghệ nhân nghe nó làm sao ấy. Mình chơi chim bằng cả tấm lòng và niềm đam mê. Chỉ vậy thôi.

chim_den78

Mình củng đang nản! Buồn lại buồn thêm.. chim cò thì không kêu, diển đàn toàn chuyện buồn không! Chỉ tham khảo mà nhức cả đ..ầu
Ko việc gì là nản cả mình tham khảo ae chơi thế nào rùi mình chơi theo cách của mình. Nhưng hãy xin bạn dưng để chim chết vì đói khat rét muot. Hãy dọn phân chim thường xuyên bạn nhé. Chúc banj thành công và có những chú chim hay.

quangvinh89

Điều quan trọng nhất chính là lòng đam mê của bạn. chỉ cần bạn có đam mê thật sự thì ko năm nay sẽ là năm sau thôi :)