mào không chơi cánh chỉ cầu bộng và ché cho dù có căng như thế nào thì sao hả ae

dungchaomaovt

con nào cũng có chơi cánh hết, chỉ là cánh nhẹ hay bung lớn hoặc xòe , có thể chim chưa căng hẳn, bạn chú ý chăm kĩ và khi đi dợt kè với chim chơi cánh nhiều, nó sẽ có tiến bộ hơn. mình đang có 1 con như vậy và giờ đã biết chơi cánh nhẹ ( ruồi). vài lời chia sẻ.

sonmobile102

con nào cũng có chơi cánh hết, chỉ là cánh nhẹ hay bung lớn hoặc xòe , có thể chim chưa căng hẳn, bạn chú ý chăm kĩ và khi đi dợt kè với chim chơi cánh nhiều, nó sẽ có tiến bộ hơn. mình đang có 1 con như vậy và giờ đã biết chơi cánh nhẹ ( ruồi). vài lời chia sẻ.
con naỳ khá là già mùa rồi bạn đi chinh chiến rất nhìu ko sợ bất cứ 1 e nào nhưng khi cặp chim thì quăng cánh chào rồi vào chơi thì chỉ có cầu bộng và ché ché rất nhìu ko hề rung cánh luôn mới độc hihi

dungchaomaovt

con naỳ khá là già mùa rồi bạn đi chinh chiến rất nhìu ko sợ bất cứ 1 e nào nhưng khi cặp chim thì quăng cánh chào rồi vào chơi thì chỉ có cầu bộng và ché ché rất nhìu ko hề rung cánh luôn mới độc hihi
, vậy là nó quá hay rồi. bạn gửi nó đi học 1 lớp bơi nâng cao xem sao. kkk

neo

con này có thể tại bổn rồi chủ thớt ơi , lúc trước mình có con như vậy , chơi đủ món hết nhưng có cái cánh la kg có , nuôi qua 1 mùa đi cội đi thi đủ kiểu thì cánh có ra nhẹ sau đó mình tiễn lên biên hòa luôn

duongnhiet

Member
Bài đọc khó quá
Thấy link bài nào của chủ topic cũng link qua fb hết, chữ ký cũng có link fb
Và số điện thoại cũng chèn vào chữ ký, mà thấy tự sự là "đã đọc rất kỹ nội quy diễn đàn", hơi nổ!
Lớn rồi nên làm gương cho mấy đứa nhỏ chứ.

sonmobile102

Bài đọc khó quá
Và số điện thoại cũng chèn vào chữ ký, mà thấy tự sự là "đã đọc rất kỹ nội quy diễn đàn", hơi nổ!
có những lick qua fb là do mình ko up lên yt được ,mình để sđt fb để mọi người dể biết thì có gì gọi là nổ hả bạn
lớn rồi ăn nói cho có lịch sự 1 xíu topit mình mở ra để ae nhận xét và cách khắc phục con chim chứ ko giành cho những người tối thiểu 1 phép lịch sự cũng ko có như bạn

sonmobile102

Bài đọc khó quá<br>
Thấy link bài nào của chủ topic cũng link qua fb hết, chữ ký cũng có link fb<br>
Và số điện thoại cũng chèn vào chữ ký, mà thấy tự sự là "<em>đã đọc rất kỹ nội quy diễn đàn</em>", hơi nổ!<br>
<br>có những lick qua fb là do mình ko up lên yt được ,mình để sđt fb để mọi người dể  biết thì có gì gọi là nổ hả bạn <br>lớn rồi ăn nói cho có lịch sự 1 xíu topit mình mở ra để ae nhận xét và cách khắc phục con chim chứ ko giành cho những người tối thiểu 1 phép lịch sự cũng ko có như bạn 

sonmobile102

Bài đọc khó quá
h mình đã hiểu do mình bạn này vì ấm ức mình đã bênh vực cho nick sonmai gì đó kính thưa bạn mình nói là đã đọc kỉ nội quy mua bán mà bạn đã tố cáo sonmai gì đó buồn cười thật nhưng mình cũng xin lổi bạn nha vì đây là bài của mình đăng bạn có ý kiến gì thì ra ngoài ý kiến và có muốn tố cáo gì thì ra ngoài tố cáo mình sẵn sàng còn bài đăng này mình chỉ muốn hỏi ý kiến ae về tật lổi và cách khắc phục con chim của mình , nếu bạn là người lớn bạn có phép lịch sự tối thiểu thì có lẻ bạn sẽ hiểu thân........

dungchaomaovt

Bình tĩnh các bạn ơi. diễn đan là nơi chia sẻ đam mê con chào mào nên hãy cmt làm sao để mọi người đọc cảm thấy thoải mái và vui vẻ. chào.