Má trắng 8 tháng lồng!

hunggl

Em nó có tố chất ko vậy? thấy ngoại hình ko được đẹp ak

xuanhuy008

chim tốt quá bạn. mà cái mào nó chưa ra đủ hay là vốn dĩ đã ngắn vậy đó bạn?

matna

chim bác nuôi lâu xong lông thế, chim nuôi được 8 tháng mà giờ chưa xong lông đầu..hihihi, bác bắt chim từ tháng 7 đầu mùa còn gì. Chim lanh lợi, sục sạo tìm chim đấu, giọng ché ché không thể hiện được sự thị uy, tiếc cho chú chim hay !

thangdgnai

Tiếc quá e này không bị ngoái và bám nóc nuôi xong lồng chơi tốt nè

hunggl

Mình cũng không rõ vì sao em nó ra lông chậm vậy! có thể thức ăn chưa thực sự tốt để đủ dinh dưỡng cho em nó thay lông! giờ chỉ đợi đến gần mùa mưa và chăm sóc đều thôi ak! Cái mào thì do em nó chưa ra đủ nên thế! Hiện tại em nó còn nhát nên ngoái lồng, mình nghỉ chưa đến nỗi gọi là tật đâu. Còn giọng chét thì chưa uy lực lắm! Minh nghĩ do lực yếu + cách chét của mỗi chú chim là khác nhau.hihi.Hy vọng xong lông thì em nó sẽ trông cứng cáp hơn, nếu chăm đi trường chim chắc sẽ oke mọi người nhỉ?

hunggl

chim bác nuôi lâu xong lông thế, chim nuôi được 8 tháng mà giờ chưa xong lông đầu..hihihi, bác bắt chim từ tháng 7 đầu mùa còn gì. Chim lanh lợi, sục sạo tìm chim đấu, giọng ché ché không thể hiện được sự thị uy, tiếc cho chú chim hay !
Cảm ơn bạn đã nhận xét! Mình cũng cảm thấy tiếc nhưng mình nghĩ chưa muộn ak!

dangminhntbs

chim có giọng đâu bạn, có lửa thì chéc vậy thôi chứ nếu nuôi lâu dài thì hơi chán. Vài lời góp ý.

hunggl

chim có giọng đâu bạn, có lửa thì chéc vậy thôi chứ nếu nuôi lâu dài thì hơi chán. Vài lời góp ý.
Nói như bạn cũng đúng, vì con chim hay thì tiêu chuẩn nó có nhiều lắm! nhưng mà quan trọng mà chú chim phải căng lửa, khi đấu đá nhìn mới thik bạn ak!

hunggl

Nuôi má trắng lên thì phải rất kiên nhẫn. nếu may mắn sở hữu 1 em có tố chất tốt thì sẽ có định hướng cho em nó. Đỡ hơn việc nuôi mấy năm trời mà em nó không có tiến triển gì...:p

havy2003

chim hay dó bạn nếu lỡ sau nay ko hay cũng có sao đâu miễn mình thich là ok het

nghiemnv

Chim chỉ chơi 1 mình thôi, không biết kè chim thì nó thế nào. Những chú chim như thế này rất nhiều, ở 1 mình thì hót ché, còn kè lồng thì không chơi bỏ đấu mất hình. Nuôi chim là cả 1 nghệ thuật và cần 1 người chủ nhẩn nại và điềm tỉnh.

hunggl

Chim chỉ chơi 1 mình thôi, không biết kè chim thì nó thế nào. Những chú chim như thế này rất nhiều, ở 1 mình thì hót ché, còn kè lồng thì không chơi bỏ đấu mất hình. Nuôi chim là cả 1 nghệ thuật và cần 1 người chủ nhẩn nại và điềm tỉnh.
Chính vì sự nhẫn nại và điềm tĩnh nên tạm thời mình chưa cho em nó kè đấu! Vì em nó mới 8 tháng lồng, còn quá non nớt. có đấu cũng chỉ tầm dưới 5p. Ở nhà lâu lâu mình cũng kè với mấy chú già mùa, em nó cũng bung cánh xòe đuôi, xục xạo đòi cắn, lâu lâu còn chét vài tiếng! Nhưng mình chơi chim cũng hiểu đó là ngựa ngon háu đá. Với lại em nó còn yếu, lông chưa xong nên ko làm clip kè chim!hi.

hunggl

tướng tá nhìn ổn quá chúc mừng
Em nó ra xong cái mào nửa chắc là ổn hơn. nhìn cái đầu cụt cụt hơi khó chịu. lần trước cái mào nó cong về phía trước. Nhìn như mào lân vậy, nhưng không biết lần thay lông này sẽ ra sao nữa.