Má trắng các bác thẩm giúp

Click22

EM má trắng này nhà em hiện chưa thay lông. Các bác xem giúp em xem nó học được bn của chim thầy rồi. Chim thầy theo các bác thuộc vùng nào quảng ngãi, bác nào rành chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn - chim thầy ở lồng lực, đệ tử ở lồng ép mộc

Sửa lần cuối:

A Sìn

2 con nhìn ko giống nhau vậy, là 2 con má trắng hay sao nhỉ? Thấy con 1 tướng tá ngon lành, mào lân nhưng đầu hơi nhỏ, có lẽ chưa đủ lông lá, bọng cực tốt rồi.

Click22

2 con nhìn ko giống nhau vậy, là 2 con má trắng hay sao nhỉ? Thấy con 1 tướng tá ngon lành, mào lân nhưng đầu hơi nhỏ, có lẽ chưa đủ lông lá, bọng cực tốt rồi.
Đâu. 1 sư phụ ở lồng lực. Đệ tử ở lồng ép mà bác :)))

duongnhiet

Member
EM má trắng này nhà em hiện chưa thay lông. Các bác xem giúp em xem nó học được bn của chim thầy rồi. Chim thầy theo các bác thuộc vùng nào quảng ngãi, bác nào rành chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn - chim thầy ở lồng lực, đệ tử ở lồng ép mộc
Ép giọng quá chuẩn, bài này cho lên tóp được đó. Số ít chim tơ trước khi trổ tích mới học xổ được.

giabaooi

Mình có e má trăng khi chiều sổ được giọng má đỏ và học giọngchim Vùng quãng,nhưng mình ở daklak ko biêt có phải hoc ở môt con ngoài nào sổng ra không.các bác nào biêt vấn đề này không,chú mày bẩy dc hơn tuần

Kẻ Trú Mưa

Ép giọng quá chuẩn, bài này cho lên tóp được đó. Số ít chim tơ trước khi trổ tích mới học xổ được.
em nhớ không nhầm thì bài trước bác chủ thớt khoe em nó lúc mới bắt thì em nó đã sổ giọng dài rồi mà! theo ý kiến chủ quan của em thì con má trắng này khi lên tách đỏ thì giọng còn hay hoen chim thầy :rolleyes:
ps: chúc mừng bác Click22 có thầy giỏi, học trò thì quá xuất sắc :)

quang_khuyen

Chú chim mau mỏ quá, cho mình hỏi má trắng nuôi bao lâu thì sổ bộng vậy bạn con mình bắt ép giọng dc hơn tháng rồi toàn hót gió chứ chưa thấy ra bộng

duongnhiet

Member
Chú chim mau mỏ quá, cho mình hỏi má trắng nuôi bao lâu thì sổ bộng vậy bạn con mình bắt ép giọng dc hơn tháng rồi toàn hót gió chứ chưa thấy ra bộng
Có con má trắng thì đã học được giọng xổ, có con thì bắt đầu ra tích đỏ mới xổ được. Cái này tùy con nhanh con chậm.

Click22

HÌ. CẢM ƠN BÁC. thật sự e cũng bất ngờ về giọng em nó học. nhà 7 con má trắng mỗi em nó nổi lên. còn lại đc 2 em nữa chỉ đc 60% giọng thầy

Click22

2 con con đều hay
thank bác

sư phụ hay trò còn hay hơn học hết giọng con sư phụ ròi :rolleyes:
thật sự e này là e suất sắc trong 7 em má trắng nhà e. k tin rằng chưa ra tách đỏ mà đã đc giọng ntn
Thầy hay trò giỏi. Má trắng có cái nào đẹp quá.
Vâng hi vọng lân khủng bác ạ

Mình có e má trăng khi chiều sổ được giọng má đỏ và học giọngchim Vùng quãng,nhưng mình ở daklak ko biêt có phải hoc ở môt con ngoài nào sổng ra không.các bác nào biêt vấn đề này không,chú mày bẩy dc hơn tuần

em nhớ không nhầm thì bài trước bác chủ thớt khoe em nó lúc mới bắt thì em nó đã sổ giọng dài rồi mà! theo ý kiến chủ quan của em thì con má trắng này khi lên tách đỏ thì giọng còn hay hoen chim thầy :rolleyes:
ps: chúc mừng bác Click22 có thầy giỏi, học trò thì quá xuất sắc :)
em này lúc về e còn chưa rõ đực cái, chăm gần 2 tuần mới chuyện, đc như hôm nay là do e nó tất ^^
Má trắng thật là đáng yêu!
không đáng yêu lắm đâu bác. nhiều khi hưng phấn bật cả mấy đại ka trong nhà
Cái này do tố chất con chim thôi bác ạ. nhg chắc e may mắn nên đc e nó