Má trắng máu đá

Hải Băng Giá

Hehehe chiều nay đi làm sách con chim (Lồng nuôi k phải lồng bẫy) đi theo treo để luyện mồi, treo được khoảng 1 lúc thì mình nghe em nó chéc kinh hoàng. Lại gần thì mình thấy có 1 em má trắng rất máu chiến, cứ bu lồng đá em bổi già của mình. Hjhj mình tiến lại và chụp được em nó. Mừng ơi là mừng. Khakha hy vọng em nó sẽ thành tài

Hải Băng Giá

ặc em nó bị kẹt lồng hay bắt kiểu nào vậy a
Mình treo lồng trên lưới B40 mà lưới khít, mình tiến lại gần nó cứ ép người vào trong góc lồng và lưới cứ đòi đá vẫn k sợ người, thế là mình chụp được. hjhj

tranhathi

1 sự thật kinh hoàng. Chúc bạn có chú má trắng cực kì tố chất.........

Pleikupho

Mình thi ko tai the. Nhug lua chim vao nha dong cua lai bat thi 2 lan roi. Hehe. Chuc mung a

chaugiathuan1

ah, giống chuyện pa mình kể quá. Hùi đó pa mình có nuôi con chim j đó, dạn lắm, nuôi non lên mà. Có lần nó đá với 1 con chim khác cùng loại với nó, do 2 con đá hăng quá, nên pa mình bắt được lun con kia.
P/s trước nhà ông bà ở quê, nuôi chim toàn thả ^^ , quê e ở Hốc Môn

hovaten

Moderator
Bác cho ae xem mặt nó với nhé.

Trẻ tuổi mà xông pha đến mức quên mình như vậy hẳn sau này thuần hóa được thì bác có 1 em rất khí phách đấy.

Chúc mừng

thangqn

chắc chim ai sẫy nuôi chim tơ mới dạn như vậy,chim trời thấy người ko bay mất dạn mới lạ,chúc bạn đã bắc được e nó và mau thành tài

Hải Băng Giá

Cảm ơn tất cả mọi người, mình sẽ sớm đưa hình em nó lên cho mọi người đánh giá. Hjhj mình cũng k thik nuôi má trắng, đang tính cho ông cậu nuôi.

akipham

Hôm trước bắt đc con má trắng , bu lồng cm hàng xóm ăn cám, về ăn cám mà mấy hôm sau tự nhiên ra đi, tiếc quá!

hvkt_87

Đây đúng là 1 sự thật quá phũ phàng , trước mình nuôi 2 con mi , mà cứ 1 con mà xổng ra thì khỏi phải đi tìm đâu , đến lồng con kia , làm cái nón là lại chụp được nó :D